Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Gia thanh san pham

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Gia thanh san pham

Cty em lam theo QD 48
    Cho em hoi ve cach tinh gia thanh
    Em tao cac tai khoan chi tiet cho 154 tuog ung voi cac tai khoan 621,622,627, 1548 de ket chuyen cho cac tk 1541,1542,1547.Vao danh muc dang nhap xuat em sua t154 thanh 1548, em tinh gia thanh theo nguyen vat lieu truc tiep, khi tinh gia thanh em khong thay hien len san pham hoan thanh va cuoi ky cac tai chi tiet cua 154 khong ket chuyen het.Cac anh (chi ) cho em hoi lam the nao de 154 chi tiet ket chuyen het va san luong hoan thanh hien len bang tinh gia thanh.Mac du nhap thanh pham, xuat thanh pham cung dung mot kho.Mong cac Anh (chi) giup dum em, em cam on ah

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meongoan Xem bài viết
    Cty em lam theo QD 48
    Cho em hoi ve cach tinh gia thanh
    Em tao cac tai khoan chi tiet cho 154 tuog ung voi cac tai khoan 621,622,627, 1548 de ket chuyen cho cac tk 1541,1542,1547.Vao danh muc dang nhap xuat em sua t154 thanh 1548, em tinh gia thanh theo nguyen vat lieu truc tiep, khi tinh gia thanh em khong thay hien len san pham hoan thanh va cuoi ky cac tai chi tiet cua 154 khong ket chuyen het.Cac anh (chi ) cho em hoi lam the nao de 154 chi tiet ket chuyen het va san luong hoan thanh hien len bang tinh gia thanh.Mac du nhap thanh pham, xuat thanh pham cung dung mot kho.Mong cac Anh (chi) giup dum em, em cam on ah
    1. Bạn nên gơ có dấu nhé
    2. Nếu dư ở 154 th́ có 2 trường hợp (1. ḿnh chủ động nhập số dư của 154 sau khi kiểm kê; 2 là các chi phí kết chuyển không hết). Trong trường hợp của bạn là kết chuyển chi phí không hết.Ở đây bạn cần phải xác định được cụ thể chi phí đó là chi phí nào thuộc 621, 622, hay 627.
    Nếu 622, 627 không phân bổ trực tiếp mà phân bổ theo 621 th́ 621 phải được chạy phân bổ đầu tiền.
    Nếu chỉ tài khoản con của 627 không kết chuyển đc th́ bạn phải xem phần danh mục yếu tố chi phí và lúc chạy phân bổ đă chọn yếu tố liên quan đễn chi phí đó chưa
    C̣n nếu không đc th́ TeamViewer ḿnh xem cho

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

Thông tin chủ đề