Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 2/2 ĐầuĐầu 12
Hiện kết quả từ 11 tới 16 của 16
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    7
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DangQuanghnvn Xem bài viết
    Chào bạn, ḿnh là thành viên mới. Rất mong bạn giúp đỡ. <3
    Bạn cần giúp về vấn đề ǵ th́ bạn phải nói rơ để ae trên diễn đàn biết mà giúp bạn chứ

Là đơn vị chuyên ngành trong các lĩnh vực Xây lắp
    Luôn lấy Uy tín - Chất lượng đặt lên hàng đầu

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Dear Anh Công

Trước hết, Thanks bác Công đă cho anh em bài viết này.
    Khi em đọc bài viết của anh về lập mẫu thuyết minh BCTC bằng excel mà trong phần mềm 3tsoft lại không đưa vào. Nếu anh đă sử dụng Add-in và mẫu TMBC TC được 2 năm rồi mà chạy ổn định th́ cách tốt nhất là anh nên đưa mẫu thuyết minh BCTC chung chung nhất để các DN sử dụng và in luôn, nếu dùng theo như cách anh hướng dẫn th́ cũng được nhưng chắc cũng có một số bạn không thạo các hàm excel lắm nên c̣ khá nhiều lúng túng hơn là lấy số liệu để làm bằng tay.
    Em xem trong phần mềm KTVN, họ vẫn đưa biểu mẫu chung chung, sau đó tùy từng ngành đặc thù của DN, DN có thể sửa lại một số thông tin cho phù hợp. C̣n số liệu th́ chắc là phải thống nhất theo nguyên tắc chung để lập lên thuyết minh BCTC rồi .
    Em có ư kiến như vậy, mong các anh xem xét và sớm đưa vào phần mêm để anh em sử dụng dễ dàng hơn.

Thanks

3. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Likes anhaici.jsc thích bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi noname_noface_nomoney Xem bài viết
    Dear Anh Công

Trước hết, Thanks bác Công đă cho anh em bài viết này.
    Khi em đọc bài viết của anh về lập mẫu thuyết minh BCTC bằng excel mà trong phần mềm 3tsoft lại không đưa vào. Nếu anh đă sử dụng Add-in và mẫu TMBC TC được 2 năm rồi mà chạy ổn định th́ cách tốt nhất là anh nên đưa mẫu thuyết minh BCTC chung chung nhất để các DN sử dụng và in luôn, nếu dùng theo như cách anh hướng dẫn th́ cũng được nhưng chắc cũng có một số bạn không thạo các hàm excel lắm nên c̣ khá nhiều lúng túng hơn là lấy số liệu để làm bằng tay.
    Em xem trong phần mềm KTVN, họ vẫn đưa biểu mẫu chung chung, sau đó tùy từng ngành đặc thù của DN, DN có thể sửa lại một số thông tin cho phù hợp. C̣n số liệu th́ chắc là phải thống nhất theo nguyên tắc chung để lập lên thuyết minh BCTC rồi .
    Em có ư kiến như vậy, mong các anh xem xét và sớm đưa vào phần mêm để anh em sử dụng dễ dàng hơn.

Thanks
    1. Đưa vào th́ cái trang 1 đó, nó sẽ bị chạy rất nhiều, v́ mỗi doanh nghiệp khác nhau th́ thông tin điền khác nhau.
    2. Đưa thuyết minh trên không phải chỉ với mục đích là làm thuyết ḿnh tài chính và muốn người sử dụng hiểu bản chất về việc dùng add-in để lấy số liệu từ phần mềm ra và từ đó có thể chủ động thiết kế được những báo cáo theo cá nhân muốn

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

5. Thanks trung78952, thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Sau khi sử dụng được cái add-in của bác Công, nhưng trong file thuyết minh BCTC th́ phần tài sản cố định lại không vào chi tiết được v́ trong add-in của bác lấy mă tài khoản chung, nhưng thực tế lại là chi tiết cho từng loại tài sản. V́ vậy, khi chạy add-in số liệu chỉ cho vào được cột Nhà cửa, vạtt kiến trúc, c̣n các cột khác th́ lại phải sửa lại tài khoản TSCĐ trên phần mêm th́ mới chạy được.
    Mong bác Công xem lại.

7. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi noname_noface_nomoney Xem bài viết
    Sau khi sử dụng được cái add-in của bác Công, nhưng trong file thuyết minh BCTC th́ phần tài sản cố định lại không vào chi tiết được v́ trong add-in của bác lấy mă tài khoản chung, nhưng thực tế lại là chi tiết cho từng loại tài sản. V́ vậy, khi chạy add-in số liệu chỉ cho vào được cột Nhà cửa, vạtt kiến trúc, c̣n các cột khác th́ lại phải sửa lại tài khoản TSCĐ trên phần mêm th́ mới chạy được.
    Mong bác Công xem lại.
    Ở file là lấy theo chi tiết tài khoản, không lấy "Mă tài khoản chung" bạn xem lại
    Để dùng được phần tài sản th́ mọi người phải chia chi tiết tài khoản tài sản và tài khoản khấu hao tương ứng th́ mới dùng công thức để bắt lên được.
    File excel này ḿnh KHÔNG LÀM HOÀN THIỆN v́ ḿnh muốn mọi người hiểu bản chất và kiểm soát được cái add-in

Lần sửa cuối bởi phamchicong; 01-03-2014 lúc 12:21 AM

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13

Mẫu thuyết minh báo cáo tài chính quyết định 15

Bổ sung thêm báo có Thuyết minh tài chính theo quyết định 15
    Báo cáo này có 12 trang, cách làm th́ giống như mẫu báo cáo 48 ḿnh đă đưa lên trước đây nhưng chỉ khác là t́m kiếm và thay thế th́ bây giờ chỉ cần nháy đúp chuột vào ô để cập nhật công thức thôi.
    Các bạn tải file đính kèm nhé
    TM BCTC 15.zip

10. Thanks , 1airlee, thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Likes 1airlee thích bài viết này.

Trang 2/2 ĐầuĐầu 12

Thông tin chủ đề