Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 32
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Em muốn cho khoảng cách giữa các ḍng hàng hóa gần lại th́ phải làm thế nào hả các bác?

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thiện Xem bài viết
    Em muốn cho khoảng cách giữa các ḍng hàng hóa gần lại th́ phải làm thế nào hả các bác?
    Giảm độ cao toàn bộ của tất cả các ô cùng hàng đó thôi, giảm cả phần ô trắng nữa nhé (nếu không ḍng có text một độ cao và ḍng không có text lại có độ cao khác th́ xấu lắm)

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

3. Thanks đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Em chào các anh chị.
    Các anh chị cho em hỏi chút về hóa đơn bán hàng 2 : CTHDBH2 (mẫu mặc định của chương tŕnh)
    hiện tại chỉ in được 1 trang mỗi lần in, Hiện em muốn in 3 liên (giống mẫu hóa đơn đỏ 3 liên )
    nhưng em double trang th́ lại không được v́ nó mất phần tổng thành tiền và mất phần kư ở các bộ phận bên dưới.
    lỗi như thế này:

Nhờ các anh chị chỉ cách khắc phục hoặc chỉnh sửa giúp em và gửi giúp em lên đây ạ.
    em cảm ơn anh chị!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kdpp_vitinh Xem bài viết
    Em chào các anh chị.
    Các anh chị cho em hỏi chút về hóa đơn bán hàng 2 : CTHDBH2 (mẫu mặc định của chương tŕnh)
    hiện tại chỉ in được 1 trang mỗi lần in, Hiện em muốn in 3 liên (giống mẫu hóa đơn đỏ 3 liên )
    nhưng em double trang th́ lại không được v́ nó mất phần tổng thành tiền và mất phần kư ở các bộ phận bên dưới.
    lỗi như thế này:

Nhờ các anh chị chỉ cách khắc phục hoặc chỉnh sửa giúp em và gửi giúp em lên đây ạ.
    em cảm ơn anh chị!
    Việc double bất cứ phiếu nào cũng có thể xảy ra t́nh trạng này. V́ bản thân sau khi double phải chèn thêm code vào nữa th́ mới được. Cậu có thể tận dụng mẫu hóa đơn tự in có sẵn 3 liên rồi sửa theo ư muốn, lâu một chút nhưng sẽ không bị trường hợp như trên

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    ḿnh làm trên mẫu Hóa đơn 3 liên có sẵn th́ OK , nhưng có nhược điểm là số ḍng trong hóa đơn nó không được nhiều. mà bên ḿnh cần nhiều ḍng trên trang hóa đơn, Liệu việc sửa hóa đơn 3 liên để thu hẹp phần trên và phần dưới của phiếu nhằm làm tăng số ḍng sản phẩm thể hiện trên phiếu có dễ hơn là việc sửa phiếu mặc định không bạn. ?
    ḿnh cảm ơn!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    ḿnh làm trên mẫu Hóa đơn 3 liên có sẵn th́ OK , nhưng có nhược điểm là số ḍng trong hóa đơn nó không được nhiều. mà bên ḿnh cần nhiều ḍng trên trang hóa đơn, Liệu việc sửa hóa đơn 3 liên để thu hẹp phần trên và phần dưới của phiếu nhằm làm tăng số ḍng sản phẩm thể hiện trên phiếu có dễ hơn là việc sửa phiếu mặc định không bạn. ?
    ḿnh cảm ơn!
    Việc sửa như bạn nói là bạn có thể làm được, chứ việc thêm code vào th́ đâu có được đâu, bạn đâu biết là sẽ phải thêm cái ǵ

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Em cảm ơn bác.
    em nhờ các bác hoàn thiện nốt phần theo dơi công nợ trên phiếu gồm 3 liên, em mới sửa từ bản default của chương tŕnh, tiện ích của phiếu này là nó có nhiều ḍng hàng hóa / trang, Hiện e đă mon men sửa được để in ra thành 3 liên, nhưng không biết làm sao để bổ xung phần theo dơi công nợ của khách hàng trên phiếu bán hàng này luôn (theo dơi công nợ như phiếu bán hàng mẫu mặc định số 2) như h́nh dưới đây.
    em nhờ anh, chị giúp em hoàn thiện nốt mẫu này,
    em xin cảm ơn!
    file mẫu phiếu bán hàng : CTHDBH.rar

Attached Images Attached Images

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Em cảm ơn bác.
    em nhờ các bác hoàn thiện nốt phần theo dơi công nợ trên phiếu gồm 3 liên, em mới sửa từ bản default của chương tŕnh, tiện ích của phiếu này là nó có nhiều ḍng hàng hóa / trang, Hiện e đă mon men sửa được để in ra thành 3 liên, nhưng không biết làm sao để bổ xung phần theo dơi công nợ của khách hàng trên phiếu bán hàng này luôn (theo dơi công nợ như phiếu bán hàng mẫu mặc định số 2) như h́nh dưới đây.
    em nhờ anh, chị giúp em hoàn thiện nốt mẫu này,
    em xin cảm ơn!
    file mẫu phiếu bán hàng : CTHDBH.rar
    Hic, sao không sửa trực tiếp từ mẫu CTHDBH2 nhỉ, cậu không chắc chắn là dùng mẫu nào nên khi đưa yêu cầu là A5 dọc sẽ gây khó khăn cho mọi người đó, v́ sửa một mẫu cũng khá lâu (cái này cậu biết) nhưng khi sửa xong lại phát hiện ra là muốn thêm như cậu muốn mà lại không biết thêm làm sao.
    Vụ thêm này để tớ thử xem sao

10. Thanks kdpp_vitinh đă cảm ơn bài viết này.
    Likes kdpp_vitinh thích bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    cái này là do em mày ṃ sửa trong mẫu nhưng không được, em quay lại sửa cái CTHDBH th́ lại được, nhưng lại không biết thêm phần công nợ vào CTHDBH như là cái phiếu CTHDBH2 đă làm được , hiểu biết ít nên làm được có bấy nhiêu anh ạ.

Phần tạo mẫu A5 (3 Liên) theo chiều dọc, giống mẫu CTHDBH2 quả thực là em không làm được. nên đành phải xoay ra sửa mẫu như trên. chứ hiện em vẫn đang loay hoay t́m xem có mẫu A5 chiều dọc nào ko để cho vào mẫu report của PMKT3tsoft ạ.

Thanks anh nhiều !

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Có nghĩa là câu muốn mẫu A5 theo chiều dọc và của nó xuất phát từ mẫu CTHDBH2 phải không. Nhưng mà cái A5 dọc th́ sẽ hơi ít ḍng đó v́ bản thân nó đă bị giảm chiều dài của phiếu đi rồi, lại c̣n thêm phần công nợ ở phía dưới nữa. Câu cứ nên cân nhắc rồi chốt lại cho chính xác chứ sửa 1 cái phiếu cũng không nhanh đâu

13. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.

Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề