Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 32
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamchicong Xem bài viết
    Có nghĩa là câu muốn mẫu A5 theo chiều dọc và của nó xuất phát từ mẫu CTHDBH2 phải không. Nhưng mà cái A5 dọc th́ sẽ hơi ít ḍng đó v́ bản thân nó đă bị giảm chiều dài của phiếu đi rồi, lại c̣n thêm phần công nợ ở phía dưới nữa. Câu cứ nên cân nhắc rồi chốt lại cho chính xác chứ sửa 1 cái phiếu cũng không nhanh đâu
    vâng anh ạ.
    phiếu A5 dọc sẽ nhiều ḍng hơn cái A5 ngang, phù hợp với DN có tên mặt hàng ngắn, có những đơn hàng nhiều mặt hàng và có đơn hàng ít mặt hàng (tùy và đối tượng khách hàng là khách lấy lẻ hay lấy buôn ạ ). Lượng phát sinh phiếu trong ngày nhiều nên rất nhiều phiếu chỉ 1 ḍng sản phẩm mà vẫn phải in cả tờ A4 dẫn đến lăng phí. nếu số ḍng sản phẩm lớn th́ in ra nhiều trang vẫn hiệu quả và đẹp hơn (trong trường hợp tên sản phẩm ngắn) là in cả tờ A4 theo chiều dọc. Do đó bên em đang cần phiếu in A5 dọc. Em nhờ bác và các anh chị chỉnh sửa mẫu CTHDBH2 theo A5 dọc . em cảm ơn rất nhiều!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kdpp_vitinh Xem bài viết
    vâng anh ạ.
    phiếu A5 dọc sẽ nhiều ḍng hơn cái A5 ngang, phù hợp với DN có tên mặt hàng ngắn, có những đơn hàng nhiều mặt hàng và có đơn hàng ít mặt hàng (tùy và đối tượng khách hàng là khách lấy lẻ hay lấy buôn ạ ). Lượng phát sinh phiếu trong ngày nhiều nên rất nhiều phiếu chỉ 1 ḍng sản phẩm mà vẫn phải in cả tờ A4 dẫn đến lăng phí. nếu số ḍng sản phẩm lớn th́ in ra nhiều trang vẫn hiệu quả và đẹp hơn (trong trường hợp tên sản phẩm ngắn) là in cả tờ A4 theo chiều dọc. Do đó bên em đang cần phiếu in A5 dọc. Em nhờ bác và các anh chị chỉnh sửa mẫu CTHDBH2 theo A5 dọc . em cảm ơn rất nhiều!
    Mẫu của bạn đây, mọi cách khai báo làm giống như trên những hướng dẫn trước đây nhé.

Attached Files Attached Files
    Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

3. Thanks kdpp_vitinh đă cảm ơn bài viết này.
    Likes kdpp_vitinh thích bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Cách của Công là A5 quay dọc. Tức là in ra mẫu A5 và in 2 copies. Cách của ḿnh là in ra A4, một tờ A4 sẽ ra 2 liên A5. Sử dụng SubReport. Ḿnh làm mẫu một cái không đầy đủ chỉ là cái để các bạn tham khảo thôi.

Attached Files Attached Files
    "Double G" = "GIVE 2 GET"

5. Thanks kdpp_vitinh đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocdang Xem bài viết
    Cách của Công là A5 quay dọc. Tức là in ra mẫu A5 và in 2 copies. Cách của ḿnh là in ra A4, một tờ A4 sẽ ra 2 liên A5. Sử dụng SubReport. Ḿnh làm mẫu một cái không đầy đủ chỉ là cái để các bạn tham khảo thôi.
    bản này in được 2 liên trên 1 trang A4, bên em cần 3 liên nên dùng bản của anh Công thiết kế là phù hợp, tuy nhiên hiện nay bản đó muốn in 3 liên th́ phải in 3 lần.

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamchicong Xem bài viết
    Mẫu của bạn đây, mọi cách khai báo làm giống như trên những hướng dẫn trước đây nhé.
    mẫu này rất ok anh ạ. tuy nhiên khi em double page để một lần in bản th́ không được. anh giúp em để có thể double page mà mỗi lần in được 2 , 3 bản nhé.
    em cảm ơn anh.

Lần sửa cuối bởi kdpp_vitinh; 11-12-2013 lúc 10:27 PM

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    mẫu này rất ok anh ạ. tuy nhiên khi em double page để một lần in bản th́ không được. anh giúp em để có thể double page mà mỗi lần in được 2 , 3 bản nhé.
    em cảm ơn anh.
    Nếu không cần có chữ liên 1, liên 2, liên 3 th́ chỉ cần tăng số lượng bản in lên là được mà, đâu cần phải in mấy lần đâu

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    có cần liên 1, liên 2, liên 3 anh ạ . 3 liên có khác nhau phần nội dung 1 chút. em chỉnh sửa các phần nội dung đó được, nhưng không biết thêm lệnh để có thể double được như đă làm được với mẫu CTHDBH mặc định theo phần mềm.
    bác giúp em với nhé.
    em cảm ơn nhiều.!

Lần sửa cuối bởi kdpp_vitinh; 13-12-2013 lúc 09:11 AM Lư do: bác giúp em với nhé.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Bác Công ơi, giúp em nốt đoạn cuối để em double trang lên được 3 , 4 liên với.
    em cảm ơn bác!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Bác Công ơi, giúp em nốt đoạn cuối để em double trang lên được 3 , 4 liên với.
    em cảm ơn bác!
    Bạn chỉ cần chọn vào Footer và sửa thuộc tính Print on = All Pages. Hiện tại thuộc tính này đang có giá trị là Only Last Page. Tất nhiên, để nó đẹp khi không in chiết khấu hoặc chiết khấu bằng 0 th́ bạn phải vào sửa code.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

11. Thanks kdpp_vitinh đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Help me, please.
    Ḿnh muốn sửa mẫu hóa đơn bán hàng thêm những thông tin sau th́ phải làm thế nào vậy:
    - Thêm tên đơn vị mua
    - Số điện thoại
    In mẫu này theo chiều ngang khổ A5.
    Có ai biết giúp ḿnh nhé
    Cảm ơn nhiều

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Bạn ǵ ơi, ḿnh tham khảo thấy bạn rất am hiểu phần này. Bạn giúp ḿnh sửa mẫu hóa đơn bán hàng như sau được không:
    - Thêm thông tin tên đơn vị mua dưới tên người nhận hàng
    - Thêm số điện thoại v́ rất cần để người giao hàng theo đó mà liên lạc
    - Bỏ phần xuất tại kho nào v́ ḿnh thấy không cần thiết
    Và in theo chiều ngang của A5. Nếu nhiều ḍng th́ chiat thành nhiều trang cũng đc chứ in lên tớ A4 tốn lắm
    Bạn giúp ḿnh với nhé. Cảm ơn bạn nhiều

Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề