Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    bạn kiểm tra danh mục vật tư, hàng hoa đă có mă đầy đủ chưa

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    toàn bộ danh mục hàng hóa em đang làm. tuy nhiên, trước đây không nhập mua hàng vào bằng kế toán này. mà chỉ bán hàng ở phần mềm kế toán này thôi. nên số tồn kho hiện tại đang bị âm.
    do đó em lấy tất cả số tồn âm để đưa số tồn dư ban đầu đúng bằng số âm đó để đưa số dư hiện tại về 0. nhưng hiện nay làm mấy lần rồi mà vẫn không thấy hiện lên trong bảng nhập xuất tồn số dư ban đầu. mà chỉ thấy trong phần thống kê , nhập số dư ban đầu có đúng số lượng em đă nhập.
    giờ em ko biết làm thế nào để có đc số lượng tồn đầu kỳ trong bảng nhập xuất tồn.?
    \em cảm ơn

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kdpp_vitinh Xem bài viết
    toàn bộ danh mục hàng hóa em đang làm. tuy nhiên, trước đây không nhập mua hàng vào bằng kế toán này. mà chỉ bán hàng ở phần mềm kế toán này thôi. nên số tồn kho hiện tại đang bị âm.
    do đó em lấy tất cả số tồn âm để đưa số tồn dư ban đầu đúng bằng số âm đó để đưa số dư hiện tại về 0. nhưng hiện nay làm mấy lần rồi mà vẫn không thấy hiện lên trong bảng nhập xuất tồn số dư ban đầu. mà chỉ thấy trong phần thống kê , nhập số dư ban đầu có đúng số lượng em đă nhập.
    giờ em ko biết làm thế nào để có đc số lượng tồn đầu kỳ trong bảng nhập xuất tồn.?
    \em cảm ơn
    Bạn cập nhật vào tồn kho đầu kỳ kế toán hay tồn kho đầu kỳ thực tế? Bạn Cần đưa vào tồn kho đầu kỳ kế toán nhé.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    vâng,
    bước 1 : em lấy file mẫu tồn kho đầu kỳ kế toán ở trên diễn đàn, copy danh mục hàng hóa trong "nhập xuất tồn" số lượng tồn âm đó em chuyển thành số dương với mục đích cho số tồn thực tế về = 0, sau đó cập nhật từ file exel vào phần tồn kho đầu kỳ kế toán.

bước 2: sau đó em định làm phiếu nhập kho theo số tồn thực vừa kiểm kê để cho số tồn thực tế sau khi kểm kê khớp với tồn trong số liệu kế toán.

nhưng hiện tại vẫn cứ thấy nó ko ra đúng kết quả trong phần nhập, xuất tồn ở bước 1, bác chỉ em chỗ sai với ạ

em cảm ơn

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    vâng,
    bước 1 : em lấy file mẫu tồn kho đầu kỳ kế toán ở trên diễn đàn, copy danh mục hàng hóa trong "nhập xuất tồn" số lượng tồn âm đó em chuyển thành số dương với mục đích cho số tồn thực tế về = 0, sau đó cập nhật từ file exel vào phần tồn kho đầu kỳ kế toán.

bước 2: sau đó em định làm phiếu nhập kho theo số tồn thực vừa kiểm kê để cho số tồn thực tế sau khi kểm kê khớp với tồn trong số liệu kế toán.

nhưng hiện tại vẫn cứ thấy nó ko ra đúng kết quả trong phần nhập, xuất tồn ở bước 1, bác chỉ em chỗ sai với ạ

em cảm ơn
    Bạn liên lạc trực tiếp với ḿnh, ḿnh kiểm tra giúp bạn.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    vâng,

em cảm ơn
    Chương tŕnh chạy kết quả đúng, nhưng do điều kiện về thời gian đặt sai ( thời điểm chạy tồn đầu kỳ kế toán là 1/10/2012 mà ḿnh lại đặt thời điểm chạy báo cáo nhập xuất tồn là từ 1/1/2012 nên số tồn đầu đă = 0). phải đặt điều kiện về thời gian bắt đầu sau ngày 1/10/2012 th́ mới xuất hiện sô tồn đầu kỳ .
    thật là một lỗi đơn giản mà ḿnh không nhận ra .

cảm ơn bác Tâm đă chỉ giúp.

Thông tin chủ đề