Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10

2. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    11
    Theo bạn phải cải tiến như thế nào để thuận tiện người sử dụng?

PHP Code:
    On error goto err_handle:
    .....
    err_handle:
    msgbox ("ngu ǵ thông báo lỗi"err"err"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ncxn Xem bài viết
    Theo bạn phải cải tiến như thế nào để thuận tiện người sử dụng?
    Khi thêm TK con hay sửa mă số TK thường phải qua một loạt thao tác: mở khóa dữ liệu, sửa mă số TK tạm thời, nhập mă số TK mới, sửa lại mă số TK đúng...
    Theo tui nếu phần mềm tạo ra một TK tạm (không cần hiển thị ra màn h́nh) để thực hiện tự động các tác vụ trên rồi tự động xóa dữ liệu sau khi hoàn thành th́ người dùng chỉ việc nhập mă số/tên TK mới thôi. Người sử dụng càng ít thao tác th́ càng ít rủi ro.

Chỉ là ư tưởng của tui thui, c̣n khả thi hay không th́ phải nhờ mấy bác tác giả đánh giá. Thanks.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zoro Xem bài viết
    Khi thêm TK con hay sửa mă số TK thường phải qua một loạt thao tác: mở khóa dữ liệu, sửa mă số TK tạm thời, nhập mă số TK mới, sửa lại mă số TK đúng...
    Theo tui nếu phần mềm tạo ra một TK tạm (không cần hiển thị ra màn h́nh) để thực hiện tự động các tác vụ trên rồi tự động xóa dữ liệu sau khi hoàn thành th́ người dùng chỉ việc nhập mă số/tên TK mới thôi. Người sử dụng càng ít thao tác th́ càng ít rủi ro.

Chỉ là ư tưởng của tui thui, c̣n khả thi hay không th́ phải nhờ mấy bác tác giả đánh giá. Thanks.
    Đó là bạn chưa biết cách th́ mới lằng nhằng như vậy thôi. Bạn cứ t́m hiểu tại một số bài viết nói về việc tạo thêm tiểu khoản ở tài khoản đă có phát sinh th́ bạn sẽ biết cách. Nó cũng đơn giản thôi, không như cách bạn đang làm đâu.

Thân!

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Ḿnh thấy phần danh mục nên để người dùng muốn tạo th́ tạo trực tiếp là hay nhất. Ḿnh cũng không hiểu tại sao lại phải sửa tài khoản mẹ thành tài khoản con rồi lại tạo lại mẹ, cứ thích th́ tạo ra là hay nhất.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenduykhanh36 Xem bài viết
    Ḿnh thấy phần danh mục nên để người dùng muốn tạo th́ tạo trực tiếp là hay nhất. Ḿnh cũng không hiểu tại sao lại phải sửa tài khoản mẹ thành tài khoản con rồi lại tạo lại mẹ, cứ thích th́ tạo ra là hay nhất.
    Nếu cái ǵ cũng thích, th́ đâu c̣n là phần mềm nữa, lúc đó phần mềm kế toán nó lại thành kiểu ứng dụng văn pḥng mất. Việc phải sửa đó là nguyên tắc không được phát sinh trên tài khoản mẹ, các bạn đă trót nhập khai báo liên quan đến tài khoản mẹ rồi, th́ khi có tài khoản con, phát sinh trên tài khoản mẹ phải nằm vào trong một tài khoản con nào đó chứ. lúc đó phải gộp mă để chuyển phát sinh tài khoản mẹ sang tài khoản con. C̣n nếu không các bạn cứ thử nghiên cứu ở những phần mềm kế toán khác, rồi đưa ra giải pháp đơn giản hơn nhé

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

Thông tin chủ đề