Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20
    snowstorm Guest

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi snowstorm Xem bài viết
    Chào cả nhà, trong phần khai báo tham số hệ thống, tôi chọn phương pháp tính giá trung b́nh di động. tôi muốn xem giá một loại hàng hóa để xuất kho th́ tôi phải vào đâu? Mong cả nhà giúp đỡ!!!!!
    Bạn vào phiếu bán hàng b́nh thường bạn đánh mă xong thi bạn để chuột ở mă hàng bạn cần xem giá ấn F9 là Giá nhập của mặt hàng bạn cần xem giá nhập

Cái bạn cần tôi có: Http://muaban68.vn

snowstorm Guest
    Chúc cả nhà một tuần mới vui vẻ, hạnh phúc và gặp nhiêu may mắn
    Cảm ơn bạn đă giúp ḿnh. nhưng ḿnh muốn xem giá vốn khác cơ. VD ngày 01/01 ḿnh nhập hàng A: 1.000kg x 15.000= 15.000.000, đến ngày 03/01 ḿnh nhập hàng A: 1.200 x 15.2000 = 18.240.000. đến ngày 06/01 ḿnh xuất hàng A, vậy lúc này ḿnh muốn xem giá vốn để xuât hàng th́ phải vào đâu?
    M̀NH GẶP VẤN ĐỀ NỮA: Trong phần mềm ḿnh trọn phương pháp tính giá là TRUNG B̀NH DI ĐỘNG. Trong phần mềm đă làm tṛn giá vốn, VD: trong excel giá vốn của ḿnh là 12.920,92. Nhưng trong phần mềm lại là 12.921,00. Ḿnh vào phần nảo của phần mềm để sửa sao cho giống với excel. Ḿnh đă vào phần khai báo tham số của hệ thống để chọn lại, và tính lại giá vốn nhưng vẫn không được. Cả nhà giúp ḿnh với!!!!!!!!!!!!!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Cảm ơn bạn đă giúp ḿnh. nhưng ḿnh muốn xem giá vốn khác cơ. VD ngày 01/01 ḿnh nhập hàng A: 1.000kg x 15.000= 15.000.000, đến ngày 03/01 ḿnh nhập hàng A: 1.200 x 15.2000 = 18.240.000. đến ngày 06/01 ḿnh xuất hàng A, vậy lúc này ḿnh muốn xem giá vốn để xuât hàng th́ phải vào đâu?
    Tại sao bạn cần xem giá vốn khi xuất hàng?

M̀NH GẶP VẤN ĐỀ NỮA: Trong phần mềm ḿnh trọn phương pháp tính giá là TRUNG B̀NH DI ĐỘNG. Trong phần mềm đă làm tṛn giá vốn, VD: trong excel giá vốn của ḿnh là 12.920,92. Nhưng trong phần mềm lại là 12.921,00. Ḿnh vào phần nảo của phần mềm để sửa sao cho giống với excel. Ḿnh đă vào phần khai báo tham số của hệ thống để chọn lại, và tính lại giá vốn nhưng vẫn không được. Cả nhà giúp ḿnh với!!!!!!!!!!!!!
    Bạn cần khai báo tham số hệ thống, tham số: Đơn giá đồng tiền hạch toán và đơn giá đồng tiền phát sinh đều là 2 và tính lại giá vốn là được.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

5. Thanks đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    1. Đă là phần mềm tính th́ để nó tự tính đi, bạn nh́n làm ǵ , chỉ khi nào bạn thực hiện xong nghiệp vụ bán hàng th́ giá vốn mới cập nhật cho bạn (mặc dù là tức thời như trung b́nh di động) , c̣n khi bán bạn muốn nh́n giá vốn th́ lấy ở đâu ra cho bạn nh́n!? Muốn nh́n th́ trên cửa sổ bán hàng nhấn F4 (muốn nh́n muốn sửa giá vốn ǵ th́ làm chỗ này)
    2.Trong tham số hệ thống , phần 3 và tham số người sử dụng gơ hết = 2 thử nó có chạy không
    Chú ư các nghiệp vụ bán hàng khi đă ghi th́ dữ liệu không thay đổi nữa cho dù bạn có thay đổi các tham số trong hệ thống. Muốn thay đổi phải sửa các nghiệp vụ đó (nó chung phải có một acction nào đó như cập nhập giá chẳn hạn)

Lần sửa cuối bởi ncxn; 20-06-2011 lúc 02:17 PM Lư do: Trời post măi mới được, đúng là internet cùi quá, post lên thấy anh Tâm post roài he he
    PHP Code:
    On error goto err_handle:
    .....
    err_handle:
    msgbox ("ngu ǵ thông báo lỗi"err"err"

7. Thanks , thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Chào cả nhà, trong phần khai báo tham số hệ thống, tôi chọn phương pháp tính giá trung b́nh di động. tôi muốn xem giá một loại hàng hóa để xuất kho th́ tôi phải vào đâu? Mong cả nhà giúp đỡ!!!!!
    Để xem được giá xuất ban trong phần tham số hệ thống sau bạn đă chọn 1 phương pháp tính giá nào đó rồi, khi lập phiếu xuất, xong bạn cần thực hiện tính giá vốn sau đó vào phiếu cần xem để chuột vào ḍng nhập mă hàng và nhấn F4 bạn sẽ thấy được giá vốn (giá trị tài khoản 632). (đối với phương pháp nhập trước xuất trước nếu không có giá nhập vào th́ sẽ không có giá xuất ra đâu nhé)

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

9. Thanks đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocdang Xem bài viết
    Tại sao bạn cần xem giá vốn khi xuất hàng?

Khi dùng nhiều phần mềm kế toán khác nhau (mục đích thử nghiệm để chuyển đổi phần mềm chẳng hạn) hay dùng song song với phương ghi chép thủ công (chỉ dùng phần mềm cho một số phần hành do tŕnh độ kế toán có hạn chưa quen với phần mềm v.v...) th́ những số phát sinh làm tṛn có thể khác nhau. Do đó nhu cầu xem giá vốn khi nạp số liệu có lẽ là cần thiết để kiểm soát cho thống nhất kết quả giữa các phương pháp kế toán khác nhau. Tui đề nghị ḍng thông tin dưới status ngoài hiện số lượng tồn kho th́ thêm đơn giá tồn kho (giá vốn) th́ sẽ thỏa măn nhu cầu của bạn chủ topic và một số người như...tui chẳng hạn.

Cám ơn

Lần sửa cuối bởi zoro; 20-06-2011 lúc 05:41 PM

11. Thanks đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zoro Xem bài viết
    Khi dùng nhiều phần mềm kế toán khác nhau (mục đích thử nghiệm để chuyển đổi phần mềm chẳng hạn) hay dùng song song với phương ghi chép thủ công (chỉ dùng phần mềm cho một số phần hành do tŕnh độ kế toán có hạn chưa quen với phần mềm v.v...) th́ những số phát sinh làm tṛn có thể khác nhau. Do đó nhu cầu xem giá vốn khi nạp số liệu có lẽ là cần thiết để kiểm soát cho thống nhất kết quả giữa các phương pháp kế toán khác nhau. Tui đề nghị ḍng thông tin dưới status ngoài hiện số lượng tồn kho th́ thêm đơn giá tồn kho (giá vốn) th́ sẽ thỏa măn nhu cầu của bạn chủ topic và một số người như...tui chẳng hạn.
    Như vậy là không hợp lư v́: Sẽ có trường hợp số lượng = 0 mà giá trị sẽ khác 0. Bạn suy nghĩ xem tôi nói có đúng không?

snowstorm Guest
    Công ty của tôi là công ty thương mại, giá cả nhập hàng luôn thay đổi, nên trước khi xuất bán tôi cấn phải xem giá vốn. Mà hơn nữa đang dùng excel giờ chuyển sang phần mềm th́ sổ sách cũng phải khớp chứ.
    Bác thuocdang ơi !!!!!!!!, thế khi số lượng bằng 0 th́ không hiện giá vốn nữa có được không?

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Công ty của tôi là công ty thương mại, giá cả nhập hàng luôn thay đổi, nên trước khi xuất bán tôi cấn phải xem giá vốn. Mà hơn nữa đang dùng excel giờ chuyển sang phần mềm th́ sổ sách cũng phải khớp chứ.
    Bác thuocdang ơi !!!!!!!!, thế khi số lượng bằng 0 th́ không hiện giá vốn nữa có được không?
    Có hiện giá vốn cũng không hợp lư mà. Bạn suy nghĩ kỹ xem. V́ chương tŕnh chỉ tính giá vốn khi bạn bấm vào nút Tính giá vốn, mà cái này thường cuối tháng mới làm. Do đó, các phiếu xuất hoặc hóa đơn bán hàng sẽ không có giá khi thực hiện phiếu, khi làm phiếu tiếp theo tiền vốn vẫn như phiếu trước, trong khi số lượng đă giảm xuống. Vậy có hợp lư không?

15. Thanks đă cảm ơn bài viết này.

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề