Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Cho em hỏi cách khắc phục trường hợp vào nhầm Phiếu chi từ Báo nợ!

Nói ra th́ thật buồn cười, nhưng bên em trót lỡ vào 1 ngày đẹp trời đă vào toàn bộ các phiếu chi từ phần Báo nợ! (do vào lại hoàn toàn từ đầu dữ liệu để sử dụng PM)

Bây giờ các số dư tài khoản 111 của em vẫn đúng, chỉ có điều vào in các phiếu chi th́ hoàn toàn ko có ǵ mà chuyển hết thành Phiếu Ủy nhiệm chi (do vào nhầm!).

Liệu có cách nào khắc phục được trường hợp của em ko ạ??? Xin chỉ giúp em với, chứ vào lại từ đầu từng ấy cái chứng từ th́ tẩu hỏa nhập ma mất!

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_Mio Xem bài viết
    Nói ra th́ thật buồn cười, nhưng bên em trót lỡ vào 1 ngày đẹp trời đă vào toàn bộ các phiếu chi từ phần Báo nợ! (do vào lại hoàn toàn từ đầu dữ liệu để sử dụng PM)

Bây giờ các số dư tài khoản 111 của em vẫn đúng, chỉ có điều vào in các phiếu chi th́ hoàn toàn ko có ǵ mà chuyển hết thành Phiếu Ủy nhiệm chi (do vào nhầm!).

Liệu có cách nào khắc phục được trường hợp của em ko ạ??? Xin chỉ giúp em với, chứ vào lại từ đầu từng ấy cái chứng từ th́ tẩu hỏa nhập ma mất!
    Theo ḿnh biết th́ cách th́ có nhưng rất khó, là nhờ tác giả chuyễn cái mẫu của giấy báo nợ thành Phiếu chi (Đổi tên trong phần mềm) và sửa mẫu lại. Nhưng xem ra th́ khó hơn cách này:
    Bạn mở Giấy báo nợ đó lên, tiếp theo mở một phiếu chi mới -> copy diễn giải qua phiếu chi và hạch toán như Giấy báo nợ -> sau đó dùng chức năng copy trong phần mềm để làm lại như trên th́ cũng không đến nỗi nào lâu.
    Chúc bạn thành công.
    Thân!

Thái độ thay đổi cuộc đời !!!

3. Thanks Huong_Mio đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_Mio Xem bài viết

bạn gửi data lên đây, ncxn xem thử có giúp ǵ cho bạn được không

PHP Code:
    On error goto err_handle:
    .....
    err_handle:
    msgbox ("ngu ǵ thông báo lỗi"err"err"

5. Thanks Huong_Mio đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Ḿnh đề xuất cách này nha, bạn t́m cách lọc lấy toàn bộ phiếu thu chi mà bạn đă nhập ở cửa chứng từ ngân hàng đó. sau đó bạn sử dụng chứng năng cập nhật chứng từ kế toán áp dụng cho phiéu thu và phiếu chi là đc mà. Ḿnh đă từng chuyên 1 lần rồi, 6 tháng luôn, nhập xong chịu khó test lại một chút là OK.
    C̣n xoá cái cũ đi th́ đơn giản hơn, thực hiện thao tác lọc ở cửa list phiếu điều kiện liên quan đến tiền rồi mở, huỷ, f8 là OK

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

7. Thanks Huong_Mio đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamchicong Xem bài viết
    Ḿnh đề xuất cách này nha, bạn t́m cách lọc lấy toàn bộ phiếu thu chi mà bạn đă nhập ở cửa chứng từ ngân hàng đó. sau đó bạn sử dụng chứng năng cập nhật chứng từ kế toán áp dụng cho phiéu thu và phiếu chi là đc mà. Ḿnh đă từng chuyên 1 lần rồi, 6 tháng luôn, nhập xong chịu khó test lại một chút là OK.
    C̣n xoá cái cũ đi th́ đơn giản hơn, thực hiện thao tác lọc ở cửa list phiếu điều kiện liên quan đến tiền rồi mở, huỷ, f8 là OK
    Hi Công! Công nói rơ hơn được không? Cách làm như thế nào? Ḿnh cũng bị một vài cái như thế.

9. Thanks Huong_Mio đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Hic, ví dụ thế này nha: Phần bảng kê chứng từ (trong phần kế toán tiền mặt và tiền gửi đó) lọc toàn bộ lấy Nợ 1111 chẳng hạn. sau đó xuất ra excel (chú ư cột Ma_Ct) ở đó thể Nợ 1111 nhập ở cửa nào, nếu đúng th́ là TMPT c̣n nếu sai th́ sẽ # TMPT. Giờ chỉ cần lọc những cái khác TMPT và cho vào bảng cập nhật chứng từ qua excel đó, thế là xong thôi mà (lưu ư mỗi lần import chỉ đc <300 ḍng thôi nhé, tốt nhất là làm từng tháng 1 là OK) nếu số chứng từ muốn đánh lại th́ chỉ cần Ctrl + F9 thôi

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

11. Thanks Huong_Mio đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    V́ dữ liệu ko ở máy em nên em chưa copy để gửi lên diễn đàn được. Tuy nhiên em sẽ thử mọi cách mọi người đă gợi ư xem sao!

Cám ơn cả nhà nhé!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Hic, ví dụ thế này nha: Phần bảng kê chứng từ (trong phần kế toán tiền mặt và tiền gửi đó) lọc toàn bộ lấy Nợ 1111 chẳng hạn. sau đó xuất ra excel (chú ư cột Ma_Ct) ở đó thể Nợ 1111 nhập ở cửa nào, nếu đúng th́ là TMPT c̣n nếu sai th́ sẽ # TMPT. Giờ chỉ cần lọc những cái khác TMPT và cho vào bảng cập nhật chứng từ qua excel đó, thế là xong thôi mà (lưu ư mỗi lần import chỉ đc <300 ḍng thôi nhé, tốt nhất là làm từng tháng 1 là OK) nếu số chứng từ muốn đánh lại th́ chỉ cần Ctrl + F9 thôi
    À, cách này hả? uhm cũng ổn đó.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Công ơi! Chi cũng làm vậy rồi nhưng chỉ lên trong chứng từ thôi c̣n không lên trong sổ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Không biết file để imp nay của tôi sai ở chỗ nào mà không imp được

Attached Files Attached Files
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề