Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Báo cáo thuế

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhquy123 Xem bài viết
    Em mới được nhận vào làm kế toán tổng hợp. mọi người giúp em với.về Thuế GTGT th́ phần mềm ko chịu thuế GTGT, Vây th́ báo cáo thuế ghi phần thuế GTGT như thế nào mọi người giúp em với em mới làm nên ko biết thế nào
    Thực sự không biết là bạn muốn hỏi ǵ nữa, hỏi về cách sử dụng phần mềm hay là nghiệp vụ kế toán?

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhquy123 Xem bài viết
    Em mới được nhận vào làm kế toán tổng hợp. mọi người giúp em với.về Thuế GTGT th́ phần mềm ko chịu thuế GTGT, Vây th́ báo cáo thuế ghi phần thuế GTGT như thế nào mọi người giúp em với em mới làm nên ko biết thế nào
    Nếu ḿnh không hiểu ư bạn th́ có thể câu trả lời này sẽ là thừa đối với bạn, nhưng sẽ có ích với những người chưa biết điều này. C̣n nếu đúng th́ bạn không cần hỏi lại (chỉ hy vọng lần sau bạn cần post câu hỏi cụ thể hơn).
    + Để khai báo được thông tin chi tiết hoá đơn (cả đầu ra và đầu vào) tại cửa sổ mà bạn thực hiện thêm mới chứng từ đó bạn nhấn vào chữ VAT (màu đỏ) nhé tổ hợp phím tương đương với chức năng này là Ctrl + Q. Vào được phần khai báo hoá đơn giá trị gia tăng, một lần nữa nhấn F2 để thêm mới, bạn sẽ nhập thông tin chi tiết hoá đơn ở đây.
    Nếu chỉ có 1 hoá đơn th́ bạn có thể thực hiện thao tác Ctrl + Enter để lưu hoặc nhấn vào nút Save, Nếu nhập nhiều hoá đơn th́ bạn nhấn F3 để lưu và nhấn F2 để thêm mới.
    Tiện đây ḿnh giải thích một chút về mầu chữ của VAT.
    + Chữ VAT màu đen: - trong định khoản của bạn không có tài khoản thuế
    + Chữ VAT màu đỏ: - trong định khoản của bạn có tài khoản thuế
    + Chữ VAT màu vàng: - bạn đă khai báo chi tiết hoá đơn nhưng tổng giá trị thuế trong phần khai báo và giá trị tài khoản thuế trong định khoản không bằng nhau.
    + Chữ VAT màu xanh: - OK rồi đó giá trị thuế khai báo chi tiết và trong định khoản bằng nhau.
    Sau khi khai báo xong bạn có thể phần báo cáo thuế GTGT để xem báo cáo thôi.

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

4. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.

Thông tin chủ đề