Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17

Tổng hợp các phiên bản HTKK 3.0 mới nhất

Ḿnh mở topic này nhằm thống kê toàn bộ các phiên bản HTKK 3.0 phát hành của Tổng Cục Thuế cũng như update các phiên bản sửa lỗi mới nhất để cho hội viên tiện theo dơi cũng như cập nhật kịp thời các thay đổi nhằm tránh tối đa những lỗi không mong muốn khi kê khai và nộp tờ khai thuế cho tất cả Hội viên.

1. Phiên bản phát hành ngày 3/8/2011 tên file HTKK_v3.0 dung lượng 14.52 MB
    2. Phiên bản sửa lỗi ngày 15/08/2011 tên file HTKK_v3.0_2 dung lượng 15.12 MB
    3. Phiên bản sửa lỗi ngày 17/09/2011 tên file HTKK_v3.0.1 dung lượng 15.15 MB

Các bạn chú ư:
    - Các bạn nên tải về các phiên bản mới nhất từ topic này sau đó tiến hàng cài đặt hoặc nâng cấp.
    - Việc các bạn tải file ở các nơi khác như hosting free ; mediafile, megaupload, hotfile... th́ cần chú ư đến dung lượng file để tránh bị đính kèm virut phá hoạt máy tính.
    - Những bản mới nhất ḿnh sẽ scanvirut để đảm bảo tính an toàn cho máy tính của các bạn và ḿnh sẽ up trực tiếp lên thư viện EZSOFT.VN nên các bạn hoàn toàn yên tâm khi tải file về và cài đặt.

Chủ đề tương tự:
    Lần sửa cuối bởi thuocdang; 21-09-2011 lúc 01:24 PM
    "Double G" = "GIVE 2 GET"

2. Thanks LBA, mymyHN, phamchicong, Hoang Duong, ncxn and 1 others đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Tháng 7 và T8 vừa rồi tôi kết xuất thuế từ phần mềm kế toán th́ lên cơ quan thuế không đọc được mă vạch. Nhưng nhập trực tiếp vào phần mềm HTKK th́ thuế đọc được mă vạch. Không biết bị lỗi ở PM kế toán hay máy đọc của cơ quan thuế.
    Phần mềm KTKK tôi tải ở đây và lên thuế copy về cài điều bị như nhau.

4. Thanks Huong_Mio đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LBA Xem bài viết
    Tháng 7 và T8 vừa rồi tôi kết xuất thuế từ phần mềm kế toán th́ lên cơ quan thuế không đọc được mă vạch. Nhưng nhập trực tiếp vào phần mềm HTKK th́ thuế đọc được mă vạch. Không biết bị lỗi ở PM kế toán hay máy đọc của cơ quan thuế.
    Hiện nay, có rất nhiều người khi đi nộp báo cáo thuế GTGT tại cơ quan thuế th́ không nộp được, do máy quét mă vạch không đọc được mă vạch trên báo cáo thuế. Cụ thể là lỗi do đâu th́ ḿnh chưa dám khẳng định v́ chỉ có một số ít người dùng phần mềm 3TSOFT kết xuất sang HTKK 3.0 bị như vậy. Tuy nhiên, ḿnh thấy có nhiều người nói nếu nhập trực tiếp vào phần mềm HTKK th́ không sao. Do đó, ḿnh nghĩ các bạn làm như sau th́ khả năng là giải quyết được vấn đề.

1. Thực hiện kết xuất từ 3TSOFT sang HTKK 3.0
    2. Tại bảng kê đầu ra, các bạn sửa một ḍng nào đó (nên sửa giá trị) thành một giá trị khác đi, sau đó lưu lại. Tiếp tục, bạn sửa tiếp ḍng đó về giá trị đúng (giá trị trước đó) và lưu lại.
    3. Tại bảng kê đầu ra, các bạn làm tương tự với bảng kê đầu vào.
    4. Tại tờ khai, các bạn chọn một chỉ tiêu nào có thể sửa được (ví dụ: 37, 38, 40b, 42), sửa thành giá trị khác, sau đó lưu lại. Tiếp tục, bạn sửa chỉ tiêu đó về giá trị đúng (giá trị trước đó) và lưu lại.
    5. Tiến hành in và đi nộp.

Với một số thao tác trên, ḿnh tin là sẽ ổn. Chúc các bạn thành công!

"Double G" = "GIVE 2 GET"

6. Thanks mymyHN đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LBA Xem bài viết
    Em cũng gặp trường hợp tương tự ạ, cùng 1 PM HTKK nhưng dùng cho các máy tính khác nhau, với các máy nhập trực tiếp thủ công vào PM HTKK th́ trên thuế quét được mă vạch, c̣n kiết xuất từ 3Tsoft th́ ko đọc được mă vạch, hix hix!

Mong anh thuocdang lưu ư để xem thử có phải do lỗi của 3Tsoft ko với!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocdang Xem bài viết
    Hiện nay, có rất nhiều người khi đi nộp báo cáo thuế GTGT tại cơ quan thuế th́ không nộp được, do máy quét mă vạch không đọc được mă vạch trên báo cáo thuế. Cụ thể là lỗi do đâu th́ ḿnh chưa dám khẳng định v́ chỉ có một số ít người dùng phần mềm 3TSOFT kết xuất sang HTKK 3.0 bị như vậy. Tuy nhiên, ḿnh thấy có nhiều người nói nếu nhập trực tiếp vào phần mềm HTKK th́ không sao. Do đó, ḿnh nghĩ các bạn làm như sau th́ khả năng là giải quyết được vấn đề.

1. Thực hiện kết xuất từ 3TSOFT sang HTKK 3.0
    2. Tại bảng kê đầu ra, các bạn sửa một ḍng nào đó (nên sửa giá trị) thành một giá trị khác đi, sau đó lưu lại. Tiếp tục, bạn sửa tiếp ḍng đó về giá trị đúng (giá trị trước đó) và lưu lại.
    3. Tại bảng kê đầu ra, các bạn làm tương tự với bảng kê đầu vào.
    4. Tại tờ khai, các bạn chọn một chỉ tiêu nào có thể sửa được (ví dụ: 37, 38, 40b, 42), sửa thành giá trị khác, sau đó lưu lại. Tiếp tục, bạn sửa chỉ tiêu đó về giá trị đúng (giá trị trước đó) và lưu lại.
    5. Tiến hành in và đi nộp.
    Với một số thao tác trên, ḿnh tin là sẽ ổn. Chúc các bạn thành công!
    Cái máy quét mă vạch của cục thuế khó tính, có lần em in từ HTKK 3.0 và đưa photo lại lúc đó đưa đi nộp lại th́ máy ko nhận đành phải về in lai, về việc này Bác Tâm Phải lưu ư về vấn đề này xem sao

Cái bạn cần tôi có: Http://muaban68.vn

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Có thể do máy quết mă vạch thôi, ḿnh cũng làm nhưng có thấy thuế nói ǵ đâu nhỉ?

Thái độ thay đổi cuộc đời !!!

Thông tin chủ đề