Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9

Quỹ tiền mặt bị âm

Chả là: GD cty (TNHH 1TV) em cứ hay lấy tiền túi của ổng nộp vào tài khoản, khiến sổ quỹ 1111 âm liểng xiểng. Giờ em định hạch toán phải trả khác: nợ 1111/có 3388 để quỹ khỏi âm. không biết là có hợp lệ với luật kế toán không. mong các bác cho chỉ giáo.

(nếu không được th́ có phải vay của GD với lăi suất 0% không? người cho vay: tên giám đốc, người cho vay: tên công ty - đại diện: tên giám đốc, ở dưới ổng kư 2 phát, 1 ko dấu, 1 có dấu. thế th́ kỳ lắm nhỉ?)

(Nếu người cho vay là nv công ty th́ GD không thích)

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantrung2905 Xem bài viết
    Chả là: GD cty (TNHH 1TV) em cứ hay lấy tiền túi của ổng nộp vào tài khoản, khiến sổ quỹ 1111 âm liểng xiểng. Giờ em định hạch toán phải trả khác: nợ 1111/có 3388 để quỹ khỏi âm. không biết là có hợp lệ với luật kế toán không. mong các bác cho chỉ giáo.

(nếu không được th́ có phải vay của GD với lăi suất 0% không? người cho vay: tên giám đốc, người cho vay: tên công ty - đại diện: tên giám đốc, ở dưới ổng kư 2 phát, 1 ko dấu, 1 có dấu. thế th́ kỳ lắm nhỉ?)

(Nếu người cho vay là nv công ty th́ GD không thích)
    Bạn xem vốn góp của GD đă đủ chưa c̣n nếu không th́ nên đưa vào TK141 nếu phải trả ngay khi có tiền hoặc TK336 nếu thời hạn dài cùng các chứng từ kèm theo th́ ổn hơn là để ở TK338( Nộp tiền vào tài khoản th́ bên bạn cũng phải sử dụng để chuyển cho đối tác hoặc làm việc ǵ đó đúng không) . Việc vay với các tổ chức tín dụng th́ chắc chắn sẽ ổn hơn là vay của cá nhân rồi v́ liên quan đến hợp đồng tín dụng và với cá nhân th́ lăi sẽ c̣n liên quan đến thuế TNCN....

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

3. Thanks tuantrung2905 đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9

thanks

Giờ cứ nộp tiền vào tài khoản là ḿnh làm thêm một phiếu thu tiền từ 336 luôn.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantrung2905 Xem bài viết
    Giờ cứ nộp tiền vào tài khoản là ḿnh làm thêm một phiếu thu tiền từ 336 luôn.
    Vậy sẽ bị sai mà bản chất th́ tiền đó có qua quỹ đâu: nộp tiền vào tài khoản bằng tiền của giám đốc th́ bạn chỉ vào phiếu báo nợ với định khoản Nợ TK112/ Có TK336(chi tiết theo đối tượng và khoản mục)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

Thông tin chủ đề