Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Thuế GTGT được khấu trừ chuyển sang ḱ sau

Em đang có 1 vấn đề thế này, mong các bác đi trước chỉ giáo giùm em với, hôm nay em có lên cơ quan thuế nộp tờ khai thuế tháng 08, vấn đề ở chỗ là.....thuế ko chấp nhận tờ khai của em, v́ hệ thống ko đọc được, lật lại vấn đề về thuế. Em đang tự hỏi tại sao hệ thống lại ko đọc đc trong khi tháng 7 ḿnh vẫn nộp tờ khai b́nh thường......và em bắt đầu vọc vào phần mềm 3TSOFT....Em thực hiện kết xuất sang HTKK 3.0 như b́nh thường, riêng phần thuế GTGT đề nghị hoàn lại em bỏ trống...(V́ chắc chắn là ko được hoàn rồi, Công ty em đang có đầu vào lớn hơn đầu ra).

Sau khi kết xuất, tất cả các giá trị nhập trong 3TSOFT đều nhẩy sang HTKK3.0, ngon lành, ko có ǵ phải bàn căi cả...Chỉ duy nhất 1 điều, chính là việc thuế ko chấp nhận tờ khai của em hôm nay.... đó là khi em nhập giá trị "Thuế GTGT c̣n được khấu trừ ḱ trước chuyển sang" (chỉ tiêu số 22).....Nó đă báo bị lỗi như h́nh. Các bác cho em hướng giải quyết. Quả thực nếu nhập bằng tay th́ cũng được thôi, nhưng em muốn công nghiệp hoá 1 chút để tiết kiệm thời gian, rất mong có được ư kiến sớm nhất! Thanks cả nhà!

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnguyen8x Xem bài viết
    Em đang có 1 vấn đề thế này, mong các bác đi trước chỉ giáo giùm em với, hôm nay em có lên cơ quan thuế nộp tờ khai thuế tháng 08, vấn đề ở chỗ là.....thuế ko chấp nhận tờ khai của em, v́ hệ thống ko đọc được, lật lại vấn đề về thuế. Em đang tự hỏi tại sao hệ thống lại ko đọc đc trong khi tháng 7 ḿnh vẫn nộp tờ khai b́nh thường......và em bắt đầu vọc vào phần mềm 3TSOFT....Em thực hiện kết xuất sang HTKK 3.0 như b́nh thường, riêng phần thuế GTGT đề nghị hoàn lại em bỏ trống...(V́ chắc chắn là ko được hoàn rồi, Công ty em đang có đầu vào lớn hơn đầu ra).

Sau khi kết xuất, tất cả các giá trị nhập trong 3TSOFT đều nhẩy sang HTKK3.0, ngon lành, ko có ǵ phải bàn căi cả...Chỉ duy nhất 1 điều, chính là việc thuế ko chấp nhận tờ khai của em hôm nay.... đó là khi em nhập giá trị "Thuế GTGT c̣n được khấu trừ ḱ trước chuyển sang" (chỉ tiêu số 22).....Nó đă báo bị lỗi như h́nh. Các bác cho em hướng giải quyết. Quả thực nếu nhập bằng tay th́ cũng được thôi, nhưng em muốn công nghiệp hoá 1 chút để tiết kiệm thời gian, rất mong có được ư kiến sớm nhất! Thanks cả nhà!
    Bạn đưa cái tờ khai của tháng 7 lên đây xem nào.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Em gửi các bác giá trị của thuế tháng 07, khi em kết xuất tháng 08 vào HTKK3.0 và nhập giá trị thuế chưa được khấu trừ hết của tháng 07 th́ ra cái lỗi ở trên kia, mong các bác chỉ giúp cho.!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Vậy bạn đă nhập vào báo cáo tháng 8 là bao nhiêu?

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Hjx, chính là cái số 8.794.376 của tháng 07 đó, nghĩa là khi kết xuất xong xuôi tháng 8, th́ những phát sinh đầu ra và đầu vào của tháng 08 sẽ được nhẩy sang HTKK 3.0 là okie rồi, duy nhất chỉ 1 điều là khi nhập cái chỉ tiêu số 22 "Thuế GTGT được khấu trừ chuyển ḱ sau" là số 8.794.376 là báo lỗi như trên thôi ạ. Em đă làm sai ở đâu??

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Hjx, chính là cái số 8.794.376 của tháng 07 đó, nghĩa là khi kết xuất xong xuôi tháng 8, th́ những phát sinh đầu ra và đầu vào của tháng 08 sẽ được nhẩy sang HTKK 3.0 là okie rồi, duy nhất chỉ 1 điều là khi nhập cái chỉ tiêu số 22 "Thuế GTGT được khấu trừ chuyển ḱ sau" là số 8.794.376 là báo lỗi như trên thôi ạ. Em đă làm sai ở đâu??
    Tôi nghĩ bạn đă làm sai số dư đầu tháng 8 của tài khoản 133. Bạn cần xem lại tờ khai tháng 7 của phần mềm so với tờ khai trên HTKK3.0 v́ phát sinh T8 như bạn kiểm tra là ổn rồi nên vde sẽ chỉ nam trong tháng 7 rất có thể việc sử hoặc thêm 1 chứng từ nào đó của bạn đă làm số dư cuối kỳ của tháng 7 trên phần mềm khác với tờ khai trên HTKK

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Em đang phân vân, 1 điều là, tất cả các giá trị đầu ra, đầu vào trong ḱ th́ đều được kết chuyển sang HTKK3.0 ngon lành, có điều này cho em hỏi các bác nhé, giả sử như công ty các bác có chỉ tiêu số 22" thuế GTGT c̣n được khấu trừ kỳ trước chuyển sang" th́ khi kết xuất chỉ tiêu này có hiện luôn trên HTKK ko?? Hay là các bác cũng nhập bằng tay như em , có ai chung cảnh ngộ với em chưa, nếu kinh qua rồi th́ cho quá giang với !

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Em đang phân vân, 1 điều là, tất cả các giá trị đầu ra, đầu vào trong ḱ th́ đều được kết chuyển sang HTKK3.0 ngon lành, có điều này cho em hỏi các bác nhé, giả sử như công ty các bác có chỉ tiêu số 22" thuế GTGT c̣n được khấu trừ kỳ trước chuyển sang" th́ khi kết xuất chỉ tiêu này có hiện luôn trên HTKK ko?? Hay là các bác cũng nhập bằng tay như em , có ai chung cảnh ngộ với em chưa, nếu kinh qua rồi th́ cho quá giang với !
    Khi đă chuyển từ 3Tsoft sang ko phải nhập bằng tay bất cứ cái ǵ nữa, chỉ kiểm tra lại chút nếu cần thay đổi ǵ th́ sửa trong phần mềm rồi export sang HTKK3.0 là xong. trường hợp của bạn tháng 7 hiển nhiên sẽ phải gơ = tay nên bạn sẽ kiểm tra nhanh lại chỉ tiêu 22 các tờ khai từ T1 đến T7 trên phần mềm 3Tsoft với HTKK xem thế nào v́ có lần ḿnh cũng có 1 tháng thay v́ nhập bổ sung cho tháng cần kê khai VAT đầu vào th́ ḿnh lại kê khai theo đúng ngày trên hóa đơn nên tháng cần kê khai th́ không có mà số dư đầu kỳ lại sai khác.
    Hoặc bạn lấy mẫu "Sổ chi tiết tiền mặt" nhập tài khoản 133 vào rồi xem phần lũy kế sẽ thấy sự sai khác nếu có

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

Thông tin chủ đề