Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17

Lọc hoặc không lọc chứng từ đă lập theo người lập phiếu?

Chào các bạn! Ḿnh tiếp tục nhé.

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Trong PMKT Smartkey 2010 của tôi có 3 người trong danh sách người sử dụng. Tôi xin hỏi: Tại sao khi tôi đăng nhập với tên tôi th́ tôi thấy danh sách các Phiếu chi đă lập, nếu đăng nhập với tên 2 người c̣n lại th́ không thấy Phiếu chi đă lập đâu cả. Tôi phải làm ǵ để thấy danh sách Phiếu chi khi đăng nhập với tên 2 người c̣n lại?

Tôi xin trả lời như sau: Để tránh sai sót cho người sử dụng, PMKT Smartkey 2010 có tham số “Lọc chứng từ theo người lập”. Nếu chức năng này được chọn th́ khi bạn thao tác với một chứng từ nào đó, bạn chỉ thấy được danh sách chứng từ do bạn lập. Nếu bạn muốn thấy tất cả chứng từ do cả bạn và người khác lập, bạn hăy bỏ việc lựa chọn chức năng này đi. Bạn thao tác như sau:
    - Chọn menu “Hệ thống”
    - Chọn “Khai báo tham số hệ thống”
    - Tại “Phần II”, bạn t́m tham số “Lọc chứng từ theo người lập” và lựa chọn giá trị phù hợp

Lưu ư: Nếu bạn chỉ muốn lọc một lần ra để theo dơi, kiểm tra mà không muốn thay đổi tham số này măi măi, bạn thực hiện như sau: Tại cửa sổ danh sách chứng từ, bạn bấm F9 - Lọc chứng từ, bạn xác định giá trị của tham số “Lọc theo người sử dụng” theo yêu cầu của bạn và thực hiện.

Chúc các bạn thành công!

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Chào cả nhà! Cả nhà có ai biết t́m lại những chứng từ đă lập bằng cách nào không? ( Ḿnh lập được 17 phiếu chi nhưng khi t́m lại th́ chỉ thấy phiếu chi từ 10-17 không thấy pc từ 1-10) có ai biết cách t́m lại pc chỉ ḿnh với! Cảm ơn cả nhà nhiều!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maihoa Xem bài viết
    Chào cả nhà! Cả nhà có ai biết t́m lại những chứng từ đă lập bằng cách nào không? ( Ḿnh lập được 17 phiếu chi nhưng khi t́m lại th́ chỉ thấy phiếu chi từ 10-17 không thấy pc từ 1-10) có ai biết cách t́m lại pc chỉ ḿnh với! Cảm ơn cả nhà nhiều!
    Mặc định chứng từ chỉ hiện lên ở thời điểm tháng cuối cùng. Nếu muốn hiện ở những thời điểm trước đó bạn thực hiện nhấn F9 rồi nhập ngày lọc vào bạn sẽ thấy được chứng từ của thời gian trước

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

4. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.

Thông tin chủ đề