Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Hóa đơn đầu ra bị trùng lặp

Em đang hạch toán hóa đơn đầu ra, nhưng đến số 0000100 là phần mềm toàn báo lỗi: số hóa đơn đă tồn tại, có tiếp tục tạo mới không? Nếu chọn Yes th́ có bị trùng hóa đơn không?Nếu chọn No th́ khi t́m kiếm hóa đơn th́ số hóa đơn đó không tồn tại.Em không hiểu sao phần mềm cứ hiện thông báo đó mỗi khi em nhập những số tiếp theo.Mong các bác chỉ giáo giúp em.
    Em xin cảm ơn!

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gb_2011ha Xem bài viết
    Em đang hạch toán hóa đơn đầu ra, nhưng đến số 0000100 là phần mềm toàn báo lỗi: số hóa đơn đă tồn tại, có tiếp tục tạo mới không? Nếu chọn Yes th́ có bị trùng hóa đơn không?Nếu chọn No th́ khi t́m kiếm hóa đơn th́ số hóa đơn đó không tồn tại.Em không hiểu sao phần mềm cứ hiện thông báo đó mỗi khi em nhập những số tiếp theo.Mong các bác chỉ giáo giúp em.
    Em xin cảm ơn!
    Nếu hóa đơn đă lập rồi th́ nó nằm trong báo cáo nào? Sao không lập thử báo cáo đó xem nó thực sự đă tồn tại chưa? Nếu nó đă thực sự tồn tại th́ tiếp hay không là quyết định của bạn. Hăy kiểm tra trước khi hỏi nhé. Thân!

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gb_2011ha Xem bài viết
    Em xin cảm ơn!
    Phần mềm báo trùng và tồn tại th́ chắc chắn hóa đơn đó của bạn đă có. Bạn vào báo cáo thuể kiểm tra số hóa đơn đó trong Bảng kê chứng từ hàng hóa bán ra GTGT, nếu không có bạn hăy vào Hệ thống\Kiểm tra dữ liệu - Chưa hoàn thành kê khai hóa đơn GTGT bạn sẽ thấy số hóa đơn đó. Bạn hăy tích vào doanh nghiệp sử dụng hóa đơn tự in để không mắc phải sự trùng lặp trên.

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

Thông tin chủ đề