Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

không phục hồi được dữ liệu

Cả nhà giúp em với ạ
    Em sao lưu dữ liệu từ máy laptop em dùng, giờ em đến công ty làm, em thực hiện phục hồi dữ liệu ở máy bàn công ty nhưng em không thể phục hồi được
    Em cũng đă t́m những lời giải đáp về phần này trên 3t soft nhưng em ko làm được

[I]Một số lưu ư khi thực hiện chức năng SAO LƯU DỮ LIỆU và PHỤC HỒI DỮ LIỆU:

Tên cơ sở dữ liệu của nơi sao lưu và nơi phục hồi phải g
    iống nhau. Muốn biết tên cơ sở dữ liệu là ǵ, tại cửa sổ đăng nhập bạn bấm vào Hiển thị
    Location (vùng địa lư) của hai máy tính nơi sao lưu và nơi phục hồi phải giống nhau. Muốn kiểm tra hoặc thiết lập Location cho máy tính, bạn làm như sau:
    1. Bấm vào Start của Windows
    2. Chọn Settings
    3. Chọn Control Panel
    4. Chọn Regional and Language Options
    5. Current Location. Giá trị Current Location phải giống nhau giữa hai máy tính.

File cài đặt cho chương tŕnh ở hai nơi phải là một (tức là phải dùng cùng 1 file download trên web http://ezsoft.vn)
    Lưu ư:

Để tránh rủi ro, trước khi thực hiện chức năng “Phục hồi dữ liệu”, bạn nên thực hiện chức năng “Sao lưu dữ liệu” để đề pḥng chương tŕnh có trục trặc hoặc bạn đă nhận những thứ không cần thiết, bạn c̣n có thể phục hồi được dữ liệu.
    Tên file sao lưu được chương tŕnh tự đặt và có định dạng như sau: Tên cơ sở dữ liệu + Thời điểm sao lưu và có phần mở rộng (phần đuôi) là .bak

Em đă đọc được thông tin trên nhưng không biết lỗi là do đâu mà không phục hồi dữ liệu được
    Mong anh chị giúp đỡ nhiều ạ!
    [/I]

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaitay Xem bài viết
    Cả nhà giúp em với ạ
    Em sao lưu dữ liệu từ máy laptop em dùng, giờ em đến công ty làm, em thực hiện phục hồi dữ liệu ở máy bàn công ty nhưng em không thể phục hồi được
    Em cũng đă t́m những lời giải đáp về phần này trên 3t soft nhưng em ko làm được

[I]Một số lưu ư khi thực hiện chức năng SAO LƯU DỮ LIỆU và PHỤC HỒI DỮ LIỆU:

Tên cơ sở dữ liệu của nơi sao lưu và nơi phục hồi phải g
    iống nhau. Muốn biết tên cơ sở dữ liệu là ǵ, tại cửa sổ đăng nhập bạn bấm vào Hiển thị
    Location (vùng địa lư) của hai máy tính nơi sao lưu và nơi phục hồi phải giống nhau. Muốn kiểm tra hoặc thiết lập Location cho máy tính, bạn làm như sau:
    1. Bấm vào Start của Windows
    2. Chọn Settings
    3. Chọn Control Panel
    4. Chọn Regional and Language Options
    5. Current Location. Giá trị Current Location phải giống nhau giữa hai máy tính.

File cài đặt cho chương tŕnh ở hai nơi phải là một (tức là phải dùng cùng 1 file download trên web http://ezsoft.vn)
    Lưu ư:

Để tránh rủi ro, trước khi thực hiện chức năng “Phục hồi dữ liệu”, bạn nên thực hiện chức năng “Sao lưu dữ liệu” để đề pḥng chương tŕnh có trục trặc hoặc bạn đă nhận những thứ không cần thiết, bạn c̣n có thể phục hồi được dữ liệu.
    Tên file sao lưu được chương tŕnh tự đặt và có định dạng như sau: Tên cơ sở dữ liệu + Thời điểm sao lưu và có phần mở rộng (phần đuôi) là .bak

Em đă đọc được thông tin trên nhưng không biết lỗi là do đâu mà không phục hồi dữ liệu được
    Mong anh chị giúp đỡ nhiều ạ!
    [/I]
    Phần mềm thông báo như thế nào mà bạn nói là không phục hồi được th́ cũng phải cho mọi người biết th́ mới chỉ được cho bạn chứ, chỉ nói mỗi cái là không phục hồi được mà không chỉ cụ thể cái đó như thé nào th́ botay.com

Hỗ trợ online 3TSoft 24/24 ym: phamchicong2603 phone: 0989.782.081
    Đào tạo online và chuyển dữ liệu từ mọi phần mềm vào phần mềm 3TSoft
    Cài đặt và đào tạo sử dụng phần mềm 3TSoft tại doanh nghiệp theo yêu cầu

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Nó báo thế này ạ:
    Exclusive access could not be obtained. Because the database is in use. RESTORE DATABASE is terminatting abnormally

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    11
    bạn nên gọi điện để được giải quyết nhanh chóng

PHP Code:
    On error goto err_handle:
    .....
    err_handle:
    msgbox ("ngu ǵ thông báo lỗi"err"err"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10

Question

Chuyển dữ liệu sao lưu từ SQL2000 ở máy cũ phục hồi sang SQL 2005 máy mới th́ báo lỗi! Giải pháp thế nào đây các cao thủ

Attached Images Attached Images
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BIMOM Xem bài viết
    Chuyển dữ liệu sao lưu từ SQL2000 ở máy cũ phục hồi sang SQL 2005 máy mới th́ báo lỗi! Giải pháp thế nào đây các cao thủ
    Bạn thử làm 2 cách này xem được không nhé:

- Mang file backup về đúng thư mục để mặc định ở ô "Backup" trong phần "Hiển thị" khi mở phần mềm rồi phục hồi với file đă mang qua thư mục mới

- Click phải vào folder Downloads -> Properties -> Chọn Tab Security -> Nhấp vào Edit rồi set Full control cho user nào mà bạn đang sử dụng -> Rồi phục hồi lại file ở Downloads xem sao

Thân!

7. Likes frozennguyen thích bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    5
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BIMOM Xem bài viết
    Chào bạn!
    Bạn đă phục hồi lại được chưa?
    Nếu chưa được bạn nên gọi hỗ trợ bên ḿnh nhé!
    Tổng đài hỗ trợ: 19006137.
    Cám ơn bạn!

9. Likes thích bài viết này.

Thông tin chủ đề