Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Cài đặt 3T soft trên máy trạm

Hix, các anh chị ơi, em mới được ng giới thiệu sd phần mềm 3T. Em cài được máy chủ roài, nhưng may trạm em cài lên cứ bị t́nh trạng lỗi phần hóa đơn bán hàng là " cần kiểm tra lại thông số khai báo hóa đơn ". em làm kiểu nào cũng k sửa được, nhờ các anh chị giúp đỡ

Chủ đề tương tự:
    Attached Images Attached Images

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namtran84 Xem bài viết
    Hix, các anh chị ơi, em mới được ng giới thiệu sd phần mềm 3T. Em cài được máy chủ roài, nhưng may trạm em cài lên cứ bị t́nh trạng lỗi phần hóa đơn bán hàng là " cần kiểm tra lại thông số khai báo hóa đơn ". em làm kiểu nào cũng k sửa được, nhờ các anh chị giúp đỡ
    Nh́n mẫu hóa đơn bán hàng trong h́nh bạn gửi kèm, dùng cho h́nh thức máy quét mă vạch trong siêu thị, nhà sách... Bạn thử thiết lập lại xem, vào menu “Hệ thống”, chọn “Khai báo tham số hệ thống”. “Khai báo tham số hệ thống” ,chọn thẻ Phần II xem có check ở mục "Sử dụng máy quét mă vạch khi viết hóa đơn", nếu có th́ bỏ check đó và kiểm tra lại xem.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Thank ttm20062008, em kt rồi mà k thấy bị như ttm hướng dẫn, em cài đặt lại cũng vẫn bị, k hiểu là gặp vấn đề ǵ nữa

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namtran84 Xem bài viết
    Thank ttm20062008, em kt rồi mà k thấy bị như ttm hướng dẫn, em cài đặt lại cũng vẫn bị, k hiểu là gặp vấn đề ǵ nữa
    Không phải là cài lại phần mềm. Bạn chỉ cần bỏ tick của chức năng bán hàng bằng máy quét mă vạch rồi vào lại mục hóa đơn là OK.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    8
    Hum qua tớ tiến hành cài đặt máy trạm, loay hoay măi không tài nào kết nối máy trạm với máy chủ được, trong khi đó đă làm đủ các bước như a Thuocdang hướng dẫn. May quá được sự trợ giúp của a Thuocdang và bạn Công, tớ đă kết nối được máy trạm với máy chủ.
    Tớ có vài lưu ư nhỏ khi cài máy trạm như sau:
    - Bạn chỉ cần cài SQL và thiết lập các thông số liên quan đến SQL trên máy chủ thôi.
    - Tại máy trạm không cần cài SQL cũng được, điều kiện là máy trạm phải connect mạng Lan được với máy chủ.
    - Chức năng tường lửa (firewall) ở cả 2 máy nên tắt, như trường hợp của tớ chỉ v́ cái tường lửa thôi mà máy trạm nó báo là không t́m được cơ sở dữ liệu đó.
    Thanks bạn Công và a Thuocdang nhiều nhé!

6. Thanks , Huong_Mio, phamchicong đă cảm ơn bài viết này.
    Likes Huong_Mio thích bài viết này.

Thông tin chủ đề