Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Phiếu nhập kho

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Phiếu nhập kho

Trong phần hành phiếu nhập mua - phiếu nhập kho (phiên bản mới nhất ) nó chỉ hiện nút" PHÂN BỔ THUẾ NHẬP KHẨU" hoặc "PHÂN BỔ CHI PHÍ", phải chỉnh sửa thế nào cho hiện cả 2 nút đó lên trên phiếu nhập kho mặc dù em đă vào " KHAI BÁO THAM SỐ CHỨNG TỪ" chọn "PHIẾU NHẬP KHO" , nếu chọn cả "THUẾ XUẤT NHẬP KHẨU"( Có)- "CHI PHÍ" ( Có) Th́ nó hiện nút" PHÂN BỔ THUẾ NHẬP KHẨU", c̣n nếu chọn"THUẾ XUẤT NHẬP KHẨU"( Không)- "CHI PHÍ" ( Có), Th́ nó hiện nút "CHI PHÍ"
    Đặc thù của bên em là nhập khẩu hàng hoá nên cần có cr chi phí và thuế nhập khẩu. Mong các bác giúp em với.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thu Minh Xem bài viết
    Trong phần hành phiếu nhập mua - phiếu nhập kho (phiên bản mới nhất ) nó chỉ hiện nút" PHÂN BỔ THUẾ NHẬP KHẨU" hoặc "PHÂN BỔ CHI PHÍ", phải chỉnh sửa thế nào cho hiện cả 2 nút đó lên trên phiếu nhập kho mặc dù em đă vào " KHAI BÁO THAM SỐ CHỨNG TỪ" chọn "PHIẾU NHẬP KHO" , nếu chọn cả "THUẾ XUẤT NHẬP KHẨU"( Có)- "CHI PHÍ" ( Có) Th́ nó hiện nút" PHÂN BỔ THUẾ NHẬP KHẨU", c̣n nếu chọn"THUẾ XUẤT NHẬP KHẨU"( Không)- "CHI PHÍ" ( Có), Th́ nó hiện nút "CHI PHÍ"
    Đặc thù của bên em là nhập khẩu hàng hoá nên cần có cr chi phí và thuế nhập khẩu. Mong các bác giúp em với.
    Rất xin lỗi bạn. Do sơ xuất nên 2 nút đó nó chồng lên nhau, bạn tạm thời dùng phím tắt cho ḿnh. Alt+T=Phân bổ thuế nhập khẩu, Alt+C=Phân bổ chi phí

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Chào cả nhà! Cả giúp em giải quyết thắc mắc này với: Trong phần chi tiết nhập kho là: 197tr hàng hóa nhưng em xem bên phần tổng hợp nhập xuất tồn th́ số nhập chỉ là: 194tr. Em đă kiểm tra và không hiểu lư do ǵ lại lệch như vậy? Em mong nhận được sự giúp đỡ và chân thành cảm ơn ạ!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maihoa Xem bài viết
    Chào cả nhà! Cả giúp em giải quyết thắc mắc này với: Trong phần chi tiết nhập kho là: 197tr hàng hóa nhưng em xem bên phần tổng hợp nhập xuất tồn th́ số nhập chỉ là: 194tr. Em đă kiểm tra và không hiểu lư do ǵ lại lệch như vậy? Em mong nhận được sự giúp đỡ và chân thành cảm ơn ạ!
    Bạn cho ḿnh Team Viewer, ḿnh xem cụ thể nhé.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Vâng! vậy ngày mai Thuocdang giúp em được không ak? V́ giờ cũng gần tới giờ nghỉ rồi nên ...h́! Cảm ơn thuocdang nhiều nhé!

6. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Chào thuocdang! Khi nào thuocdang có thể giúp được em th́ nhá máy vào số 097 5354 732 em nhắn tin ID và Pass qua nhé! Em cảm ơn thuocdang nhiều!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Cảm ơn anh thuocdang nhiều nhé! Lỗi là do em không ghi nhận mă kho cho hàng hóa vật tư nên đă khiến cho số liệu chênh lệch! Chúc cho 3TSOFT và diễn đàn ngày càng phát triển!

9. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.

Thông tin chủ đề