Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17

Không thấy dữ liệu trong bảng kê thuế GTGT!

Chào các bạn! Ḿnh tiếp tục nhé.

Tôi nhận được câu hỏi như sau: Tôi đă nhập hết chứng từ của tháng 04/2010 và đă tiến hành kê khai toàn bộ hóa đơn thuế GTGT vào chương tŕnh, và đă kê đúng (nút VAT có màu xanh). Tôi hỏi tại sao khi tôi lập bảng kê thuế GTGT đầu ra th́ không thấy có hóa đơn nào?

Tôi xin đưa ra các nội dung, bạn kiểm tra lại các nội dung sau nhé:
    - Kiểm tra lại ngày chứng từ của tất cả các chứng từ bạn đă lập
    - Kiểm tra khoảng thời gian bạn lập bảng kê thuế GTGT đầu ra
    - Khi bạn kê khai hóa đơn thuế GTGT đầu ra vào chương tŕnh th́ bạn đă ghi CÓ trên tài khoản Thuế GTGT phải nộp – 33311. Vậy khi bạn lập bảng kê đầu ra th́ bạn có nhập tài khoản là 33311 không? Bạn kiểm tra nhé.

Tương tự, bạn cũng kiểm tra như vậy đối với Bảng kế thuế GTGT đầu vào, nhưng với đầu vào th́ bạn ghi NỢ trên tài khoản Thuế GTGT được khấu trừ - 1331

Chúc các bạn thành công!

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Bổ sung, lỗi này ḿnh đă mắc phải: sau khi đă kiểm tra tất cả những ư mà thuocdang đưa ra mà các bạn vẫn chưa thấy dữ liệu thuế th́ hăy kiểm tra xem chứng từ đó đă ghi sổ chưa nhé (cờ sẽ có màu vàng nhạt - chưa ghi sổ thay v́ màu nâu - đă ghi sổ cái)

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Các anh chị cho e hỏi. E cũng bị mắc lỗi về vấn đề VAT đầu vào. Nhưng khác chỗ là trên báo cáo thuế có thể hiện VAT đc khấu trừ, nhưng trên bảng cân đối th́ không thể hiện. E đă kiểm tra lại th́ thấy chữ VAT ở chứng từ đó có màu vàng. Ai biết cách khắc phục chỉ e với. Tks ( Hóa đơn này về sau, khi em mua vật liệu chưa có hóa đơn, khi hóa đơn về thanh toán tiền mặt e mới kê khai vào đó. Như vậy đúng ko ah.)

Thông tin chủ đề