Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    8

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trung78952 Xem bài viết
    Có bác nào giúp ḿnh phân tích tuổi nợ công nợ phải thu trên phần mềm 3T này với được không?
    Ngoài ra, có cách nào theo dơi được công nợ phải thu theo từng dự án, từng đơn hàng được không?
    Bác vào phần báo cáo công nợ, tất cả những ǵ bác cần đều nằm ở mục này hết đấy, hy vọng bác hài ḷng với phần này.

3. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Có bác nào giúp ḿnh phân tích tuổi nợ công nợ phải thu trên phần mềm 3T này với được không?
    Ngoài ra, có cách nào theo dơi được công nợ phải thu theo từng dự án, từng đơn hàng được không?
    Với "Báo cáo công nợ" th́ có thể theo dơi được hết những ǵ cần. VD để theo dơi tuổi nợ bạn cần chi tiết được thời hạn thanh toán trên mỗi chứng từ, theo dơi công nợ theo từng đơn hàng bạn cần chi tiết hợp đồng/đơn đặt hàng trên chứng từ. Để theo dơi theo dự án/vụ việc, bạn chi tiết mă sản phẩm công tŕnh trên chứng từ và xem báo cáo tổng hợp /chi tiết công nợ theo công tŕnh

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

5. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.
    Likes trung78952 thích bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    8
    Chẳng hạn trường hợp bên A mua hàng của bên B 2 lần, 1 lần hóa đơn là 10tr, 1 lần là 20tr. Khi thanh toán, bên A thanh toán 15tr. Khi đó 3T sẽ hiểu là thanh toán cho hóa đơn nào, hay là cứ cái nào hack toán trước th́ trừ vào hóa đơn đó. Trong phần báo có tớ chỉ thấy có mă của hợp đồng thôi, nhưng trên Báo cáo công nợ phải thu lại theo từng hóa đơn. Mong giúp tiếp....

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Chẳng hạn trường hợp bên A mua hàng của bên B 2 lần, 1 lần hóa đơn là 10tr, 1 lần là 20tr. Khi thanh toán, bên A thanh toán 15tr. Khi đó 3T sẽ hiểu là thanh toán cho hóa đơn nào, hay là cứ cái nào hack toán trước th́ trừ vào hóa đơn đó. Trong phần báo có tớ chỉ thấy có mă của hợp đồng thôi, nhưng trên Báo cáo công nợ phải thu lại theo từng hóa đơn. Mong giúp tiếp....
    Nếu để phần mềm thanh toán tự động th́ nó sẽ thanh toán khoản nào phát sinh trước thanh toán trước.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

8. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    8
    Thế nếu e để không thanh toán tự động th́ sao a Thuocdang, e vẫn ko thấy có mục nào để chi tiết cho việc thu tiền cho hóa đơn nào cả?

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Thế nếu e để không thanh toán tự động th́ sao a Thuocdang, e vẫn ko thấy có mục nào để chi tiết cho việc thu tiền cho hóa đơn nào cả?
    Không thanh toán tự động th́ phải làm thủ công. Sau khi lập chứng từ, bạn lưu rồi bấm vào nút "Chi tiết thanh toán theo hóa đơn" tại cửa sổ danh sách chứng từ, bên trái nút VAT.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

11. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10
    Báo có hay phiếu thu ngoài mă hợp đồng bạn vào danh mục chứng từ để thêm thêm sản phẩm và hạn thanh toán nữa, càng chi tiết th́ phân tích tuổi nợ càng chuẩn. Ngoài ra bên phần khai báo tham số hệ thống bạn để "Có" thanh toán tự động theo hóa đơn chắc là sẽ phân tích ổn thôi

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Có học rồi mới biết ḿnh chưa biết đủ.

Mọi việc thành công ở trên đời đều bắt nguồn từ sự hi vọng.

13. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    8
    Các bác chỉ chi tiết giùm e hơn cái vụ này được ko: Cái báo cáo công nợ phải thu theo hạn thanh toán của em, sao e làm nó vẫn ko thể hiện được cái cột Hạn thanh toán và số ngày c̣n lại, kiểu ǵ nó vẫn báo là hóa đơn đó đang trong hạn thanh toán.
    Khi lập hóa đơn bán hàng e đă điền thông tin vào Hạn thanh toán rồi, mà vẫn ko được.
    Ngoài ra, cho e hỏi ở báo cáo công nợ phải thu theo hạn thanh toán, phần số ngày/kỳ ḿnh có thể sửa thành tháng được ko?

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    8
    Ko bác nào hướng dẫn cụ thể hơn cho e cái này à? e loay hoay phần mềm măi chưa ṃ ra dc, đă khai báo tham số chứng từ (hạn thanh toán), điền thông tin khi lập hóa đơn đầy đủ rồi. Mà vẫn ko được.

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề