Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17

Một số lỗi liên quan đến SAO LƯU và PHỤC HỒI DỮ LIỆU!

Chào các bạn! Ḿnh tiếp tục nhé.

Tôi nhận được hai câu hỏi:
    Câu hỏi 1: Tôi có cài đặt PMKT Smartkey 2010 ở cơ quan và ở nhà, khi tôi thực hiện chức năng “Sao lưu dữ liệu” ở một nơi (ở nhà hoặc ở cơ quan), tôi mang đến nơi c̣n lại và thực hiện chức năng “Phục hồi dữ liệu”. Sau khi thực hiện xong th́ chương tŕnh báo lỗi không thực hiện được. Tại cửa sổ báo lỗi, tôi bấm vào nút Detail, th́ xuất hiện nội dung đoạn báo lỗi như sau (tôi chỉ copy 4 ḍng đầu tiên):

See the end of this message for details on invoking
    just-in-time (JIT) debugging instead of this dialog box.

************** Exception Text **************
    System.NotSupportedException: Invalid expression ---> System.Data.SqlClient.SqlException: Cannot resolve collation conflict for equal to operation.

Tôi phải làm như thế nào để khắc phục được lỗi trên?

Câu hỏi 2: Tôi có cài đặt PMKT Smartkey 2010 ở cơ quan và ở nhà, tôi có copy dữ liệu ở một nơi (ở nhà hoặc ở cơ quan) (copy 2 file .mdf và .ldf), tôi mang đến nơi c̣n lại và copy đè lên 2 file tương ứng đó. Sau khi thực hiện xong th́ chương tŕnh báo lỗi không thực hiện được. Tại cửa sổ báo lỗi, tôi bấm vào nút Detail, th́ xuất hiện nội dung đoạn báo lỗi như sau (tôi chỉ copy 4 ḍng đầu tiên):

See the end of this message for details on invoking
    just-in-time (JIT) debugging instead of this dialog box.

************** Exception Text **************
    System.NotSupportedException: Invalid expression ---> System.Data.SqlClient.SqlException: Cannot resolve collation conflict for equal to operation.

Tôi phải làm như thế nào để khắc phục được lỗi trên?

Tôi xin trả lời như sau:
    Muốn thực hiện thao tác như vậy, trước khi cài đặt bạn cần thiết lập máy tính của bạn có Location (vùng địa lư) giống nhau. Muốn kiểm tra hoặc thiết lập Location cho máy tính, bạn làm như sau:

• Bấm vào Start của Windows
    • Chọn Settings
    • Chọn Control Panel
    • Chọn Regional and Language Options
    • Current Location. Giá trị Current Location phải giống nhau giữa hai máy tính.

Chúc các bạn thành công!

Chủ đề tương tự:

2. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Cái vụ sao lưu này ḿnh làm th́ chưa lỗi lần nào cả, nhưng mà cũng có một số người hỏi ḿnh về lỗi này rùi.
    Đoạn bác thuocdang thi xin ghi nhận nhưng ḿnh chưa phải xử lư v́ máy đều chỉnh như nhau rùi.
    "Muốn thực hiện thao tác như vậy, trước khi cài đặt bạn cần thiết lập máy tính của bạn có Location (vùng địa lư) giống nhau. Muốn kiểm tra hoặc thiết lập Location cho máy tính, bạn làm như sau:
    Bấm vào Start của Windows
    Chọn Settings
    Chọn Control Panel
    Chọn Regional and Language Options
    Current Location. Giá trị Current Location phải giống nhau giữa hai máy tính.

Thông thường khi không sao lưu đc là do tên cơ sở dữ liệu ở 2 máy không giống nhau, bạn thử lưu ư vấn đề này xem sao

4. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Chào các bạn! Ḿnh tiếp tục nhé.

Một số lưu ư khi thực hiện chức năng SAO LƯU DỮ LIỆUPHỤC HỒI DỮ LIỆU:
    1. Tên cơ sở dữ liệu của nơi sao lưu và nơi phục hồi phải giống nhau. Muốn biết tên cơ sở dữ liệu là ǵ, tại cửa sổ đăng nhập bạn bấm vào Hiển thị
    2. Location (vùng địa lư) của hai máy tính nơi sao lưu và nơi phục hồi phải giống nhau. Muốn kiểm tra hoặc thiết lập Location cho máy tính, bạn làm như sau:
      • Bấm vào Start của Windows
      • Chọn Settings
      • Chọn Control Panel
      • Chọn Regional and Language Options
      • Current Location. Giá trị Current Location phải giống nhau giữa hai máy tính.
    3. File cài đặt cho chương tŕnh ở hai nơi phải là một (tức là phải dùng cùng 1 file download trên web http://ezsoft.vn)

Lưu ư:
    • Để tránh rủi ro, trước khi thực hiện chức năng “Phục hồi dữ liệu”, bạn nên thực hiện chức năng “Sao lưu dữ liệu” để đề pḥng chương tŕnh có trục trặc hoặc bạn đă nhận những thứ không cần thiết, bạn c̣n có thể phục hồi được dữ liệu.
    • Tên file sao lưu được chương tŕnh tự đặt và có định dạng như sau: Tên cơ sở dữ liệu + Thời điểm sao lưu và có phần mở rộng (phần đuôi) là .bak

6. Thanks trung78952 đă cảm ơn bài viết này.

Thông tin chủ đề