Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Chọn Chứng từ in

Xin chào các anh chị!
    Em muốn hỏi anh chị vấn đề này.
    Em đang có phiếu nhập mua trả bằng tiền mặt
    em đã hạch toán trong phiếu nhập mua nhưng khi in chứng em muốn in cả phiếu nhập kho + phiếu chi tiền.Như vậy thì em phải thao tác như thế nào(vì em nghĩ không thể hạch toán bên phiếu chi nữa,vì như vậy sẽ bị đúp,rất mong câu trả lời của các anh chi

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocMai Xem bài viết
    Xin chào các anh chị!
    Em muốn hỏi anh chị vấn đề này.
    Em đang có phiếu nhập mua trả bằng tiền mặt
    em đã hạch toán trong phiếu nhập mua nhưng khi in chứng em muốn in cả phiếu nhập kho + phiếu chi tiền.Như vậy thì em phải thao tác như thế nào(vì em nghĩ không thể hạch toán bên phiếu chi nữa,vì như vậy sẽ bị đúp,rất mong câu trả lời của các anh chi
    - Phần này tùy thuộc bạn khai báo vào phần "Khai báo dạng nhập xuất tiền mặt".
    - Bạn vào phần khai báo nhập xuất tiền mặt. ở mục "Tạo chứng từ kế toán" nếu bạn để K (không tạo chứng từ phiếu chi) th́ bạn phải làm thêm phiếu chi. Nó không trùng lập đâu tại v́ ở mục "Định khoản" bạn để K là không định khoản sổ cái cho phiếu nhập rồi. C̣n nếu ở mục "Tạo chứng từ kế toán" nếu bạn để C (Có tự động tạo phiếu chi tiền mặt) th́ phần mềm tự động tạo phiếu chi cho bạn. Bạn vào phần phiếu chi in ra.

3. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LBA Xem bài viết
    - Phần này tùy thuộc bạn khai báo vào phần "Khai báo dạng nhập xuất tiền mặt".
    - Bạn vào phần khai báo nhập xuất tiền mặt. ở mục "Tạo chứng từ kế toán" nếu bạn để K (không tạo chứng từ phiếu chi) th́ bạn phải làm thêm phiếu chi. Nó không trùng lập đâu tại v́ ở mục "Định khoản" bạn để K là không định khoản sổ cái cho phiếu nhập rồi. C̣n nếu ở mục "Tạo chứng từ kế toán" nếu bạn để C (Có tự động tạo phiếu chi tiền mặt) th́ phần mềm tự động tạo phiếu chi cho bạn. Bạn vào phần phiếu chi in ra.
    Chào bạn!
    Cảm ơn câu trả lời của bạn,minh đã làm đúng như hướng dẫn của bạn,chọn C trong Dịnh Khoản, C trong Tạo chứng từ kế toán và thêm TMPC trong danh sách chứng từ nhưng sao khi vô phiêu chi vẫn không thấy có phiếu chi.
    Bạn làm ơn chỉ giúp,Tại mình mới dùng nên chưa hiểu phần mềm lắm

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    Chào bạn!
    Cảm ơn câu trả lời của bạn,minh đã làm đúng như hướng dẫn của bạn,chọn C trong Dịnh Khoản, C trong Tạo chứng từ kế toán và thêm TMPC trong danh sách chứng từ nhưng sao khi vô phiêu chi vẫn không thấy có phiếu chi.
    Bạn làm ơn chỉ giúp,Tại mình mới dùng nên chưa hiểu phần mềm lắm
    Tôi đâu có hướng dẫn bạn mục "Định khoản" là C đâu. Bạn phải để là K v́ khi tự động tạo phiếu chi th́ phiếu chi đă ghi sổ rồi.

6. Thanks thuocdang đă cảm ơn bài viết này.
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Tôi đâu có hướng dẫn bạn mục "Định khoản" là C đâu. Bạn phải để là K v́ khi tự động tạo phiếu chi th́ phiếu chi đă ghi sổ rồi.
    Tôi hiểu ý bạn nói,nhưng ý tôi là nếu hạch toán 1nv o cả hai phần hành thì rất mất thới gian,tôi chỉ muốn hạch toán ở bên phiếu nhập mua(vì như thế mới hạch toán dc mã vật tư )nhưng vẫn có thể in dc cả phiếu chi,phiếu nhập kho.
    tôi đã sửa như bạn nói:
    Định khoản:K
    Phiếu kế toán : C
    Kết quả vô phiếu chi để in = không thấy

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    Tôi hiểu ý bạn nói,nhưng ý tôi là nếu hạch toán 1nv o cả hai phần hành thì rất mất thới gian,tôi chỉ muốn hạch toán ở bên phiếu nhập mua(vì như thế mới hạch toán dc mã vật tư )nhưng vẫn có thể in dc cả phiếu chi,phiếu nhập kho.
    tôi đã sửa như bạn nói:
    Định khoản:K
    Phiếu kế toán : C
    Kết quả vô phiếu chi để in = không thấy
    Theo tôi nghĩ do bạn làm rồi xong bạn mới khai báo. bạn Xóa đi rồi làm lại. Khi bạn làm phiếu nhập xong bạn lưu th́ nó sẽ hiện ra phiếu chi bạn bấm lưu và khai thuế.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Theo tôi nghĩ do bạn làm rồi xong bạn mới khai báo. bạn Xóa đi rồi làm lại. Khi bạn làm phiếu nhập xong bạn lưu th́ nó sẽ hiện ra phiếu chi bạn bấm lưu và khai thuế.
    Đây mới là điều tôi cần,cám ơn bạn

Thông tin chủ đề