Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 34
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    em làm mất cửa sổ Properties rồi, muốn thay đổi lại cái logo mà chịu, làm sao lây lại bây giờ anh ơi?

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi namhgi Xem bài viết
    em làm mất cửa sổ Properties rồi, muốn thay đổi lại cái logo mà chịu, làm sao lây lại bây giờ anh ơi?
    Chào bạn!

Muốn hiện cửa sổ Properties th́ bạn bấm vào menu View, chọn Properties (phím tắt là F4).

Thân!

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ttt_equi Xem bài viết
    Chào Anh Tâm!
    Muốn thay đổi độ rộng hay hẹp hay dài ngắn của của một đoạn chữ nào đó, thì phải làm thế nào?
    Khi double click vào mỗi ô, thấy hiện lên chấm đỏ́, không cho phép thay đổi?
    Nhờ A hướng dẫn giúp nhé!
    Hi, cái vụ này ḿnh cũng mắc ngay từ khi có ư đính sửa báo cáo và thiết kế báo cáo mới, giờ biết rùi, bạn khi bạn chọn đối tượng sẽ có những chấm đỏ, bạn để ư trên thanh công cụ có biểu tượng 1 chiếc khóa đáng “nhấn xuống” đó chọn vào khóa đó 1 lần nữa là OK có thể sửa tùy thích. Nếu muốn bỏ cả th́ Ctrl + A rồi nhấn vào khóa (hic không biết đúng không). Nhớ sao lưu 1 bản rồi hăy sửa nha, cẩn thận không sai đó

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtucoixuong Xem bài viết
    Chào các bác!

Em thấy nhiều người làm kế toán khi thực hiện cái hóa đơn GTGT này chắc c̣n nhiều khó khăn. Do đó, nếu bác nào thiết kế xong th́ đưa một bản lên đây để mọi người có thêm lựa chọn th́ tốt biết mấy.

Chúc các bác sức khỏe và thành công!
    Thiết kế hóa đơn thêm là một ư kiến rất hay, giống như vụ Ủy nhiệm chi thôi (hic, muốn tham gia tư mà chạy không kịp). Hiện tại ḿnh đă có 1 mẫu A4 rồi, ai rảnh th́ làm thêm mẫu 1/2A4 đi, ví dụ như hóa đơn xăng dầu hoặc điện thoại của viettel chẳng hạn

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    Đơn vị em SX chỉ có ba mặt hàng, mỗi lần bán nhiều lắm cũng chỉ hai mặt hàng một lúc do vậy em muốn dùng mẫu hóa đơn khổ A5 (1/2 trang A4) cho h́nh thức hóa đơn tự in trên PMKT này, anh chị em nhà ḿnh ai có cái đó giúp tôi với.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Cho ḿnh hỏi. ḿnh làm xong cái mẫu Hóa đơn XK, lỡ xóa page 2 giờ làm sao các bạn nhỉ. có cách nào copy từ trang 1 không?

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NovDolphin Xem bài viết
    Cho ḿnh hỏi. ḿnh làm xong cái mẫu Hóa đơn XK, lỡ xóa page 2 giờ làm sao các bạn nhỉ. có cách nào copy từ trang 1 không?
    Chào NovDolphin!

Copy th́ bạn copy từng đoạn là OK. Tuy nhiên, tôi cũng không hiểu cái thằng báo cáo này thế nào mà khi copy sang th́ các ḍng kẻ cứ bị linh tinh. Cái này thường sau khi copy xong, tôi lại xóa mấy cái đó đi rồi vẽ lại.

Thân!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocdang Xem bài viết
    Chào NovDolphin!

Copy th́ bạn copy từng đoạn là OK. Tuy nhiên, tôi cũng không hiểu cái thằng báo cáo này thế nào mà khi copy sang th́ các ḍng kẻ cứ bị linh tinh. Cái này thường sau khi copy xong, tôi lại xóa mấy cái đó đi rồi vẽ lại.

Thân!
    Chắc làm lại từ cái mẫu chắc nhanh hơn ^_^. Tại ḿnh Ctrl A copy page1 qua page2 rồi paste > phát sinh lỗi. Hjc

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NovDolphin Xem bài viết
    Chắc làm lại từ cái mẫu chắc nhanh hơn ^_^. Tại ḿnh Ctrl A copy page1 qua page2 rồi paste > phát sinh lỗi. Hjc
    Ừ. Ctrl+A từ Page1 ---> Page2 th́ toàn lỗi thôi. Tôi cũng không hiểu tại sao cả.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    em muon thay doi logo chim tren hoa don thi phai lam sao?con nua: o muc hinh thuc thanh toan muon xoa di hai chu TM va CK thi phai lam gi? cho muc mst da co so thi xoa di nhu the nao? mog anh chi tren dien dan huong dan them.em xin chan thanh cam on!

Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Thông tin chủ đề