Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    10

Có ai cần thiết kế mẫu chứng từ, báo cáo không?

Em chào các bác!

Chẳng là em cũng có hiểu biết một chút về cái Stimulsoft Reports mà PMKT Smartkey 2010 cũng đang sử dụng công cụ này để thiết kế chứng từ, báo cáo. Em đang học kế toán mà lại yêu thích lập tŕnh, nếu bác nào có yêu cầu vẽ chứng từ, báo cáo trong PMKT Smartkey 2010 theo ư ḿnh. Các bác cứ đưa mẫu lên diễn đàn này, em sẽ thiết kế rồi up lên đây để các bác cùng dùng.

Em cũng đang sử dụng phần mềm này, thấy cũng thích nó nên mày ṃ chút. Nếu các bác có hứng thú t́m hiểu công cụ báo cáo này th́ cùng em trao đổi nhé, em t́m hiểu tại web http://www.stimulsoft.com/

Chúc các bác thành công!

Chủ đề tương tự:

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Nếu đă tính sử dụng phần mềm này lâu dài th́ việc nghiên cứu Stimulsoft Reports để sửa đổi báo cáo theo ư riêng cũng hay. Nhưng vấn đề là không biết có thể tải ở địa chỉ nào, các bạn chỉ giùm với.
    Thank.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sealand Xem bài viết
    Nếu đă tính sử dụng phần mềm này lâu dài th́ việc nghiên cứu Stimulsoft Reports để sửa đổi báo cáo theo ư riêng cũng hay. Nhưng vấn đề là không biết có thể tải ở địa chỉ nào, các bạn chỉ giùm với.
    Thank.
    Chào bạn!

Ngay tại PMKT Smartkey 2010, sau khi đă đăng kư bản quyền th́ bạn có thể thiết kế các mẫu báo cáo, chứng từ. Không nhất thiết phải down ở đâu nữa. C̣n muốn nghiên cứu th́ hoangtucoixuong đă đưa link của nhà sản xuất rồi hoặc hỏi ông Google xem.

Thân!

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtucoixuong Xem bài viết
    Em chào các bác!

Chẳng là em cũng có hiểu biết một chút về cái Stimulsoft Reports mà PMKT Smartkey 2010 cũng đang sử dụng công cụ này để thiết kế chứng từ, báo cáo. Em đang học kế toán mà lại yêu thích lập tŕnh, nếu bác nào có yêu cầu vẽ chứng từ, báo cáo trong PMKT Smartkey 2010 theo ư ḿnh. Các bác cứ đưa mẫu lên diễn đàn này, em sẽ thiết kế rồi up lên đây để các bác cùng dùng.

Em cũng đang sử dụng phần mềm này, thấy cũng thích nó nên mày ṃ chút. Nếu các bác có hứng thú t́m hiểu công cụ báo cáo này th́ cùng em trao đổi nhé, em t́m hiểu tại web http://www.stimulsoft.com/

Chúc các bác thành công!
    Chào bạn,
    Bắt đầu từ năm 2011, các DN bắt đầu sử dụng hoá đơn tự in
    Vậy ḿnh có thể sửa mẫu " Hoá đơn bán hàng, thành mẫu hoá đơn GTGT ko?
    Ḿnh ko rành về cái náy lắm nên mở đường Link th́ cũng ko tự làm được?
    Nếu được hỗ trợ từ nhà SX, th́ tính chi phí thế nào?
    Cảm ơn bạn.

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ttt_equi Xem bài viết
    Chào bạn,
    Bắt đầu từ năm 2011, các DN bắt đầu sử dụng hoá đơn tự in
    Vậy ḿnh có thể sửa mẫu " Hoá đơn bán hàng, thành mẫu hoá đơn GTGT ko?
    Ḿnh ko rành về cái náy lắm nên mở đường Link th́ cũng ko tự làm được?
    Nếu được hỗ trợ từ nhà SX, th́ tính chi phí thế nào?
    Cảm ơn bạn.
    Chào bạn!

Vấn đề bạn đang quan tâm tôi sẽ giải quyết như sau: Tôi sẽ vẽ một mẫu in hóa đơn đỏ sau đó tùy theo mẫu cụ thể của doanh nghiệp bạn, bạn sẽ di chuyển các nội dung trong đó sao cho phù hợp (đúng vị trí) với mẫu của bạn.

Các bạn cùng cho ư kiến nhé. Thân!

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocdang Xem bài viết
    Chào bạn!

Vấn đề bạn đang quan tâm tôi sẽ giải quyết như sau: Tôi sẽ vẽ một mẫu in hóa đơn đỏ sau đó tùy theo mẫu cụ thể của doanh nghiệp bạn, bạn sẽ di chuyển các nội dung trong đó sao cho phù hợp (đúng vị trí) với mẫu của bạn.

Các bạn cùng cho ư kiến nhé. Thân!
    Cám ơn bạn

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Cái vụ báo cáo th́ mọi người nên nghiên cứu thêm, v́ các báo cáo trên phần mềm gần như là các báo cáo chuẩn theo quy định rùi (ḿnh chưa kiểm xem hết đc các báo cáo). Nhưng mà theo yêu cầu của các vi lănh đạo th́ cần bổ sung thêm các yếu tố khác nữa, thế nên chủ động đưa ra các báo cáo theo yêu cầu là tốt nhất. Thiết kế và save as... lại với tên khác, rùi khi muốn in mặc định th́ chỉ cần chọn mẫu báo cáo cần in nhấn F3 và cho tên file mới vào là OK mà. Ḿnh dạo này cũng đang tập làm bạn nào có nhu cầu cử pm thử nha

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Nhờ thiết kế mẫu Phiếu nhập xuất thẳng khổ A5

Em chào các bác!
    Em chào bác Hoangtucoixuong!

Chẳng là bên Em thường xuyên nhập hàng cho công trường có 01, 02 mục thôi mà in vào giấy khổ A4 th́ vừa không đẹp lại vừa tốn giấy. Vậy kính mong các bác thiết kế giúp Em mẫu phiếu nhập xuất thẳng khổ A5 nhé.
    Chân thành cảm ơn các bác!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    13
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiensu2003 Xem bài viết
    Em chào các bác!
    Em chào bác Hoangtucoixuong!

Chẳng là bên Em thường xuyên nhập hàng cho công trường có 01, 02 mục thôi mà in vào giấy khổ A4 th́ vừa không đẹp lại vừa tốn giấy. Vậy kính mong các bác thiết kế giúp Em mẫu phiếu nhập xuất thẳng khổ A5 nhé.
    Chân thành cảm ơn các bác!
    Cái này đơn giản thôi mà bạn, khi nào chạy teaviewer ḿnh hương dẫn trực tiếp cho, làm được một lần th́ những báo cáo khác bạn đều có thể thiết kế theo ư muốn mà

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    9
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtucoixuong Xem bài viết
    Em chào các bác!

Chúc các bác thành công!
    Tôi không rành về tin học lắm, nên mầy ṃ th́ lâu lắm, nhưng tôi đang cần mẫu cái HĐGTGT 1/2A4, cái A 4 th́ đă sửa được rồi, neếu bạn giúp được ḿnh cái đó th́ tốt quá.
    Đây là hóa đơn ḿnh đă sửa theo mẫu và file gốc của nó, bạn giúp tôi nhé.

Attached Files Attached Files

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề