Chào mừng bạn đến với Phần mềm kế toán 3TSoft.
Công ty TNHH EZSOFT
HĂY T̀M KIẾM TRƯỚC KHI ĐẶT CÂU HỎI. XIN CẢM ƠN!
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15
    Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Tương tự đối với tài khoản 632 cũng vậy, hàng bán bị trả lại: N156-C632, nhưng trên BCKQKD cũng chỉ hiểu tổng bên nợ TK 632 thôi. Mấy bác coi dùm xem sao

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh Xem bài viết
    Khi nhập doanh thu tháng trước ḿnh lỡ nhập luôn thuế GTGT đầu ra vào chung. Tháng này ḿnh điều chỉnh: N511-C33311, nhưng khi lên BCKQKD th́ trong phần mềm chỉ hiểu là tổng bên có của TK511, nên BCKQKD trên phần mềm không đúng. Vậy bạn có cách nào chỉ cho ḿnh được không
    Tại chỉ tiêu "Doanh thu" chỉ lấy phần ghi có Tk 511, nếu bạn muốn giảm phần đă ghi nhận quá th́ bạn phải rất hiểu các thông tin trong phần khai báo công thức.

Tương tự đối với tài khoản 632 cũng vậy, hàng bán bị trả lại: N156-C632, nhưng trên BCKQKD cũng chỉ hiểu tổng bên nợ TK 632 thôi. Mấy bác coi dùm xem sao
    Chỉ tiêu giá vốn được lấy giá trị từ định khoản Nợ 911 - Có 632 nên bạn kiểm tra lại nhé.

"Double G" = "GIVE 2 GET"

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Ḿnh đă coi khai báo công thức nên ḿnh mới biết là phần mềm chỉ lấy bên Có TK511 nên ḿnh mới hỏi bạn cách giải quyết chứ?

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    [QUOTE=thuocdang;219]Tại chỉ tiêu "Doanh thu" chỉ lấy phần ghi có Tk 511, nếu bạn muốn giảm phần đă ghi nhận quá th́ bạn phải rất hiểu các thông tin trong phần khai báo công thức.

Vậy th́ giờ giải quyết như thế nào bạn? Tại v́ ḿnh đă coi công thức rồi nhưng cũng chẳng biết giải quyết như thế nào

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Sao không thấy ai giúp ḿnh hết vậy
    Chào bạn!

Bạn hỏi như thế này th́ rất khó để giúp bạn, khi tôi nói bạn t́m hiểu phần khai báo công thức th́ bạn phải t́m hiểu rồi đưa ra từng câu hỏi (nếu có) th́ tôi mới giúp được bạn.

Thân!

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0

Angry

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuocdang Xem bài viết
    Chào bạn!

Bạn hỏi như thế này th́ rất khó để giúp bạn, khi tôi nói bạn t́m hiểu phần khai báo công thức th́ bạn phải t́m hiểu rồi đưa ra từng câu hỏi (nếu có) th́ tôi mới giúp được bạn.

Thân!
    Th́ như ḿnh nói ở trên, ḿnh đă t́m phần khai báo công thức, th́ ḿnh chỉ thấy lấy bên phần có của TK 511, nên ḿnh ko hiểu mới hỏi bạn. Sao vậy nhỉ

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    0
    Ngày nào ḿnh cũng vào diễn đàn mong sự trợ giúp của các bạn, với lại ḿnh cũng muốn đưa trường hợp của ḿnh nếu bạn có xảy ra trường hợp giống ḿnh th́ cũng biết luôn nhưng sao ḿnh cảm thấy hơi buồn đó

Post Thanks / Like
    Năng lực viết bài
    17
    Ngày nào ḿnh cũng vào diễn đàn mong sự trợ giúp của các bạn, với lại ḿnh cũng muốn đưa trường hợp của ḿnh nếu bạn có xảy ra trường hợp giống ḿnh th́ cũng biết luôn nhưng sao ḿnh cảm thấy hơi buồn đó
    Chào bạn!

Khi bạn t́m hiểu phần khai báo công thức, bạn nên đưa ra các câu hỏi cụ thể về cái mà bạn chưa hiểu chứ nếu đơn giản là "Ḿnh không hiểu cách làm" th́ ḿnh không biết phải giúp bạn cái ǵ.

Thân!

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Thông tin chủ đề